Hạng B2
7/10/19
356
2.241
93
Thì giờ làm cách sao mà nhà bên đó phải sửa thì nhân cơ hội đó làm luôn.
Làm đủ cách rồi anh
Cột này tháo cái 1. Sập thì ko thể sập được cái nhà đó bởi cột đó cũng ko phải chịu lực gì với hiện trạng như thế. Chỉ e là bên kia ko cho đập chứ nếu cho đập thì đập đi. Nhớ là dùng tay đục từ từ, ko thì dùng máy 4 lưởi cắt hổ trợ đoạn sát mép.
Nếu vẫn ko yên tâm thì dùng sắt I chống lúc đập.
Cái mà ko ai làm là vì gì! Vì chả ai ngu gì đi làm việc đó mà chả lợi đồng nào cho bản thân ngại trừ câu cảm ơn.
Làm theo cách của anh cũng hợp lý, nghiên cứu kỹ, tại vì nhà của bà bên cạnh nó đang lún nghiêng về phía 2 cái cột ở ngoài. còn cột đỡ trong nhà của bà đó thì bị nứt rồi! chân tường thì mục hết, vách tường a nhìn trên hình cũng thấy đó, nó cũng nứt tè le.

Mãi yêu El
25/3/09
3.819
43.393
113
Thương lượng chứ sao. Làm căng hoặc tự ý làm sau này ăn cho hết.
Ký có tờ giấy còn ko ký.
Nếu họ ký cho tờ giấy thì xpxd rồi mình làm. Sau đó đỗ cột xây tường mình lên rồi mới đục cột đó bỏ đi thì đâu vấn đề gì. Nó dựa vô nhà mới rồi.

Hạng D
3/1/12
1.500
22.763
133
Làm đủ cách rồi anh

Làm theo cách của anh cũng hợp lý, nghiên cứu kỹ, tại vì nhà của bà bên cạnh nó đang lún nghiêng về phía 2 cái cột ở ngoài. còn cột đỡ trong nhà của bà đó thì bị nứt rồi! chân tường thì mục hết, vách tường a nhìn trên hình cũng thấy đó, nó cũng nứt tè le.
Anh nghĩ kỹ đi. Chưa đủ cách :D

Hạng F
9/8/09
6.395
68.085
113
TFC
xaydungquocgia.com
Ký có tờ giấy còn ko ký.
Nếu họ ký cho tờ giấy thì xpxd rồi mình làm. Sau đó đỗ cột xây tường mình lên rồi mới đục cột đó bỏ đi thì đâu vấn đề gì. Nó dựa vô nhà mới rồi.
Vấn đề là những chủ này thường sợ hư hại thì ko được bồi thường. Nên có thể nhờ ra phường ký giấy, hoặc ra công chứng. Cần nữa thì ký quỹ cam kết. Cần nữa thì xây hẳn lại bức tường mới.
Chỉ sợ chủ nhà keo ko chi thôi.

Mãi yêu El
25/3/09
3.819
43.393
113
Vấn đề là những chủ này thường sợ hư hại thì ko được bồi thường. Nên có thể nhờ ra phường ký giấy, hoặc ra công chứng. Cần nữa thì ký quỹ cam kết. Cần nữa thì xây hẳn lại bức tường mới.
Chỉ sợ chủ nhà keo ko chi thôi.
Nhìn nhà đó xem có cột bt nào ko, xây tường mới cách nào đây?

Mãi yêu El
25/3/09
3.819
43.393
113
Nhiều cách lắm.
Ko biết thì phải hỏi ksxd phương án. Chứ kts quan tâm chi mấy chiện đó.
Cách gì thì đơn giản hơn chứ đền cái nhà mới thì thôu.
Giờ làm sao để đập cột đó xin dc gpxd

• Like
Reactions: Tao Cong