Hạng C
8/7/07
862
17
0
chào các bác,

cho em hỏi khi lái xe thì những giấy tờ gì là bắt buộc phải mang theo, để nếu xxx hỏi thì có cái mà trình ngay
em chỉ nghĩ ra:

1- bằng lái xe
2- giấy đăng ký xe
3- sổ đăng kiểm
4- ...???

nhờ các bác bổ sung thêm, và cái nào thì có thể mang bản photo công chứng, cái nào phải mang bản chính?
(nếu được phép mang bản photo công chứng thì rất tiện, vì vừa mỏng, vừa ko sợ mất)

Lờ... đờ :-D
18/9/04
3.594
90.450
113
RE: Giấy tờ cần đem theo khi lái xe

Ba loại giấy tờ mà bác liệt kê là đủ rồi và phải mang bản chính chứ không phải bản photo.

Hạng B2
13/2/08
221
0
16
45
Hà Nội

hình như phải mang cả Chứng minh thư, ví tiền nữa các Bác:D

O.S.P.D
13/1/05
2.869
1.024
113
SG

Neu giấy Chưng nhận Đăng Kí xe và Sổ Đăng kiểm kg cùng tên ( sang tên xe chưa đến hạn ĐK lại ) thì có sao kg các bác ?

Hạng C
8/7/07
862
17
0

cám ơn các bác. nhưng chẳng lẽ trong trường hợp này bản photô công chứng ko có giá trị thay thế sao?

các loại giấy tờ như bằng lái, đăng kiểm... để trong xe trộm nó lấy cũng chưa sao, chứ giấy đăng ký lỡ nó lấy mất thì ...

thế còn sổ bảo hiểm có cần đem theo ko vậy bác?

Hạng D
1/10/04
3.741
2.945
113
46

Trích đoạn: phongluu

Neu giấy Chưng nhận Đăng Kí xe và Sổ Đăng kiểm kg cùng tên ( sang tên xe chưa đến hạn ĐK lại ) thì có sao kg các bác ?

e đã từng hỏi mấy anh đăng kiểm và mấy anh giao thông tỉnh rồi, an tâm, không sao hết bác Giang ui.

phải đem theo bản chính :
1. CMND người lái xe,
2. cà vẹt xe (có thể là giấy chứng nhận thế chấp ngân hàng)
3. sổ đăng kiểm
4. giấy phép lái xe của ngừoi lái xe
5. bảo hiểm bắt buộc còn thời hạn

và ít lúa phòng thân ;):D:) trong trường hợp *** hay rau cỏ

Hạng C
8/7/07
862
17
0

cám ơn các bác. em tổng hợp lại để bác nào cần theo dõi cho dễ:)

1. GPLX
2. Đăng ký
3. Đăng kiểm
4. Bảo hiểm bắt buộc
5. CMND

Tất cả đều là bản chính.

Cho em hỏi là các bác đều luôn đem đủ các giấy tờ kia theo trong xe chứ ạ? Hay là mang theo người?
Có bác nào ko đem ko?

Em thì ko đem thì thấy ngại quá, bỏ trong ví thì ko vừa còn bỏ trong xe thì ko an tâm[8D]

Hạng B2
7/6/07
120
0
16

GPLX và CMND thì mang theo người vì nó là giấy tờ tùy thân, còn Cavẹt, Đăng kiểm, Bảo hiểm thì để trong xe vì là giấy tờ tùy xe :D

Hạng D
13/3/08
2.820
6
38
48
www.google.com.vn

Hôm trước em cũng "được" xxx hỏi thăm tại Vùng đất thép thành đồng, em trình 4/5 giấy tờ các bác kể trên trừ CMND, vì trên giấy phép lái xe đã có hình rùi.
Cà vẹt xe có thể là photo công chứng còn hiệu lực nhưng phải có đóng dấu của ngân hàng là tài sản đang cầm cố.