Tập Lái
20/6/18
25
12
3
38
Các bác cho e hỏi là nên lắp loại đá bàn bếp nào bền đẹp nhất hiện nay? Trên thị trường cũng chỉ quanh quẩn vài loại kiểu granite, marble, vicostone,.. Em cũng chưa biết mấy loại đá này khác nhau chỗ nào, cái nào ok nhất? Mong đc các bác cho lời khuyên?

• Like
Reactions: MazdaMyDinh
Tập Lái
8/10/15
16
5
3
37
Trước e làm trong ngành vlxd thì nắm đc sơ sơ như này:
  • Đá marble: Có vân mây khá đẹp và được ưa chuộng, chủ yếu gam màu lạnh. So với đá granite, đá marble mềm hơn, xốp hơn và dễ bị thấm nước, cũng khá dễ vỡ, mẻ và khó thi công
  • Đá granite (đá hoa cương): Có độ cứng khá cao, chịu lực tốt. Màu sắc chủ yếu là đen, trắng, nâu, xám.
  • Đá thạch anh vicostone: Có độ cứng và khả năng chịu lực cao, chống thấm nước, chống bám bẩn, màu sắc phong phú, mẫu mã đa dạng, nhiều vân tự nhiên đẹp, sang

• Like
Reactions: cường bmv1
Tập Lái
19/6/18
11
4
3
44
Nhà em tiền ít hít đá kim sa thôi.
Đen tưởng sạch mà hóa ra bẩn k tưởng vì cái tội đã lười rồi còn màu đen nhìn k rõ vết bẩn thế là độ vài tháng đã đóng 1 lớp bám bẩn dày, ố mùi, lau chùi gần chết vẫn k hết

• Like
Reactions: MazdaMyDinh
Tập Lái
8/10/15
16
5
3
37
như vậy là ốp đá thạch anh vicostone sẽ ok hơn cả phải k bác?
Mà loại nào bền nhất vây bác? các loại đá này có bảo hành khác nhau k ạ?
xét về chất lượng và cả mẫu mã thì đá thạch anh vicostone tất nhiên là đứng top đầu nhưng giá cũng ở ngưỡng tương đối cao
Đá này rất bền, được bảo hành 15 năm nhưng chỉ nên dùng trong nội thất thôi, dùng ngoại thất thì ốp granite vẫn hơn.

• Like
Tập Lái
12/3/16
6
6
6
36
Mỗi loại đều có tính năng công dụng riêng, chưa kể là còn phụ thuộc vào ngân sách, điều kiện rồi phong thủy của gia chủ nữa bác ạ

• Like
Tập Lái
20/6/18
25
12
3
38
xét về chất lượng và cả mẫu mã thì đá thạch anh vicostone tất nhiên là đứng top đầu nhưng giá cũng ở ngưỡng tương đối cao
Đá này rất bền, được bảo hành 15 năm nhưng chỉ nên dùng trong nội thất thôi, dùng ngoại thất thì ốp granite vẫn hơn.

Em chủ yếu dùng ốp bàn bếp, tường bếp và bàn gương trong nhà vệ sinh thôi bác ạ

Tập Lái
20/6/18
25
12
3
38
Mỗi loại đều có tính năng công dụng riêng, chưa kể là còn phụ thuộc vào ngân sách, điều kiện rồi phong thủy của gia chủ nữa bác ạ
Nói chung là ngoài độ bền, khả năng chống bám bẩn, chống thấm nước, và tính thẩm mỹ thì đúng là cũng phải xem xét đến giá cả và thêm yếu tố phong thủy, năng lượng bác ạ

Tập Lái
19/10/15
11
6
1
35
Chọn đá ốp bàn bếp thì chất lượng phải đặt lên hàng đầu, xưa nay các cụ nói rồi, tiền nào của ấy thôi, đắt mà xắt ra miếng thì vẫn yên tâm,
còn nếu được thêm ưu đãi thêm như mấy chương trình "nhà là số 1 " thì càng tốt
Bản thân em trước giờ cũng tín 1 chút nên nếu là đá gốc thạch anh thì khuyên chủ top là nên chọn.Thạch anh là đá của tình yêu, sự ấm áp, đem lại vẻ đẹp sang trọng cho căn nhà, thu hút nguồn năng lượng tích cực, tươi mới cho gia đình.

• Like
Tập Lái
20/6/18
25
12
3
38
Chọn đá ốp bàn bếp thì chất lượng phải đặt lên hàng đầu, xưa nay các cụ nói rồi, tiền nào của ấy thôi, đắt mà xắt ra miếng thì vẫn yên tâm,
còn nếu được thêm ưu đãi thêm như mấy chương trình "nhà là số 1 " thì càng tốt
Bản thân em trước giờ cũng tín 1 chút nên nếu là đá gốc thạch anh thì khuyên chủ top là nên chọn.Thạch anh là đá của tình yêu, sự ấm áp, đem lại vẻ đẹp sang trọng cho căn nhà, thu hút nguồn năng lượng tích cực, tươi mới cho gia đình.
Thì em cũng tính chốt là ốp đá thạch anh vicostone rồi nhưng cái khoản giá có vẻ hơi cao. Mấy mẫu tầm 3-4trđ/m2 thì gấu nhà em nó k ưng mà mẫu đẹp thì cũng phải tầm 7-8trđ/m2 rồi. Tính ra cũng phải hết tổng 30-40trđ.

• Like
Reactions: Moto_VN
Tập Lái
19/10/15
11
6
1
35
Thì em cũng tính chốt là ốp đá thạch anh vicostone rồi nhưng cái khoản giá có vẻ hơi cao. Mấy mẫu tầm 3-4trđ/m2 thì gấu nhà em nó k ưng mà mẫu đẹp thì cũng phải tầm 7-8trđ/m2 rồi. Tính ra cũng phải hết tổng 30-40trđ.
Ốp đá hết tầm đấy tiền là được tặng phiếu mua hàng 5trđ ở điện máy xanh rồi đấy bác.
Bác thi công bên nào thì hỏi người ta trước, chọn showroom đại lý chính thức của vicostone cho yên tâm