Hạng C
11/2/06
589
0
16
yahoo.com
RE: Giữa Captiva và NêCarrens , em chọn ai ??

Hình như New Caren có cửa số gió ở hộc tựa tay ghế lái nên có thể mau mát hơn Cap? Nhưng cách để người vào hàng ghế thứ 3 thì không tốt: phải đẩy hàng ghế 2 lên rồi mới vào thì thật bất tiện, nghĩa là giả sử đang có người ngồi ở hàng ghế 2 thì họ phải xuống xe để người ngồi hàng ghế 3 vào trước. Ngoài ra NC nhu mì nữ tính, còn Cap mạnh mẽ thể thao hơn

Hạng C
8/2/07
620
11
18
Cao nguyên Buôn Ma Thuột

Tôi đã dùng Carens được 1 tháng rồi, ở trên các bác cung cấp thông tin đều đúng cả. Riêng cái thắng tay khi dừng giữa dốc phải mo sau đó đề pa lại từ đầu, không khó khăn gì cả. Có ý kiến đóng góp cùng các bác.

Hạng B2
18/3/07
231
0
0
53
Hanoi

Theo em được biết thì cái thắng tay ở KIA CR được gọi là thắng đỗ (parking brake) vì khi đó sử dụng chân trái để nhấn thắng và dùng tay (tay phải hay tau trái tùy từng bác) để nhả thắng. Và bắt buộc phải về Mo mới nhấn thắng đó đươc. Em nghĩ như vậy có đúng không các bác?

Hạng B2
18/3/07
231
0
0
53
Hanoi

@HAI2957: Bác dùng CR rồi thấy dàn lạnh của em nó thế nào? Có làm cho bác mát mẻ từ trong ra ngoài, từ trước ra sau không? Phán mấy câu di bác. Cảm ơn bác nhìu nghe.

Hạng B2
28/1/06
158
1
18
Đà Nẵng

@Celica2000 : theo tôi biết thì tất cả các loại 7 chỗ hiện nay (land cruiser, Innova ...) khi muốn vào hàng ghế thứ 3 thì đều phải gập hàng thứ 2 lại rồi mới nhảy vào được. Do vậy chắc chắn là ai đang ngồi hàng ghế 2 thì phải xuống xe để cho các anh vào hàng ghế thứ 3.

Hôm nay lên xem lại showroom của Trường Hải ở ĐN thì chiếc CARENS máy dầu đã bị múc mất rồi, sales nói sang tuần giữa tháng 5 sẽ có lot mới về.

Theo thông tin nội bộ thì quý III năm nay, Trường Hải Chu Lai sẽ ráp các em đang hot này. Các bác chuẩn bị tiền nhé

Carens dáng đẹp và hơn CAP nhiều thứ, chỉ tội cái là gầm thấp !!! CÁc bác có thấy thế không ?!

Hạng C
11/2/06
589
0
16
yahoo.com

Nhưng hàng ghế 2 thường được chia làm 2 phần nên chỉ cần gập 1 phần là được, còn Caren thì liền nhau cả, bác phải kéo cả hàng ghế lên trên chứ không gập yên dựa được, có phải vậy không bác hai2957?
Caren có sunroof là 1 lợi điểm nhưng là loại gầm thấp như Pre vậy .

Last edited by a moderator:
Hạng B2
18/3/07
231
0
0
53
Hanoi

Theo em biết thì hàng ghế 2 của Carens gập 2 phần theo tỷ lệ 60/40 và có thể trượt được (hàng ghế thứ 2 của CAP không trượt được)

Hạng B2
17/6/05
411
37
28
Chợ Vòm

Trích đoạn: tuanvn

Carens dáng đẹp và hơn CAP nhiều thứ, chỉ tội cái là gầm thấp !!! CÁc bác có thấy thế không ?!

Bác chỉ cho em xem Caren hơn Cap nhiều thứ ở những điểm nào. Em đã đi thử Cap và cũng đã xem chán chê em Caren này rồi chỉ hơn mỗi cái săn rúp còn thua Cap hết

Hạng B2
18/3/07
231
0
0
53
Hanoi

Bác Bixenon oi, Carens còn có option máy xăng/dầu (rất tkiệm nhiên liệu). Hàng ghế 2 trượt được. Phần còn lại em đồng ý với bác