Hạng C
11/2/06
589
0
16
yahoo.com
RE: Giữa Captiva và NêCarrens , em chọn ai ??

Do chiều dài ngắn hơn 10cm và thấp hơn, bánh cũng nhỏ nên Caren tạo cảm giác nhỏ gọn, nhưng cảm giác khi ngồi vào Caren không "đã" bằng Cap. Đựoc cái thiết kế phần sau và đèn hậu đẹp, nhưng hình dáng giống 1 chiếc hatchback hơn là 1 chiếc CUV

Tập Lái
24/4/07
25
0
0

Theo em dáng Cap đẹp hơn nhiều nhưng Cap tốn xăng hơn nếu được chọn lựa giữa CR và Cap thì em chọn Cap vì giá cả nhe nhau và lại em CAP nhìn đẹp hơn hẳn các bác ạ

Hạng D
10/4/06
1.722
143
63
44
Tp mang tên Bác

Trích đoạn: tuanvn

@Celica2000 : theo tôi biết thì tất cả các loại 7 chỗ hiện nay (land cruiser, Innova ...) khi muốn vào hàng ghế thứ 3 thì đều phải gập hàng thứ 2 lại rồi mới nhảy vào được. Do vậy chắc chắn là ai đang ngồi hàng ghế 2 thì phải xuống xe để cho các anh vào hàng ghế thứ 3.

có em Fiat doblò là k cần gập ghế lại vẫn vào hàng ghế thứ 3 được...bằng cửa sau :)

TTC
Hạng B1
25/4/07
52
0
0

Chào các bác, em cũng đang máu con CR quá. đã qua Trường Hải ngồi thử rùi, khoái ra phết. Vôlăng nhỏ rất sướng, cảm giác về đóng mở cửa hơn đứt mấy cái xe vỏ mỏng của hàng nội. em cũng chưa biết nhiều về xe lắm nên cũng chỉ cảm nhận qua. có ngồi thử ghế sau cũng thấy khá rộng, người lớn ngồi được, ko chật lắm. xe máy dầu mà chẳng nghe thấy gì, êm ru :D. em cũng đang định múc con này nhưng thực tế giá hơi cao , rẻ đi chút nữ thìu tốt, khỏang 27K là hợp lý

Hạng B2
18/3/07
231
0
0
53
Hanoi

@TTC: Bác hỏi TH báo giá CR bao nhiêu vậy? Em hoi TH Hà nội thì nghe giọng nữ rất ngọt thông báo là vẫn chưa có giá chính thức.

Tập Lái
30/3/07
2
0
0

chào các bac lua chon giữa Captiva và Carens,
Tôi là lính mới gia nhập diễn đàn và cũng có ý định mua xe Cap và tôi đi so sánh xem Carens và Cap có khác nhau nhiều hơn không.
Theo tôi thấy thì Carens thua xa Cap mọi điểm chỉ được cái nhập khẩu và cửa nóc thôi,phanh thì phanh chân giống như carnivan,đồ nhựa thì lởm gõ nhẹ kêu ùng ùng,ghế giữa không gập được như Cap muốn vào ghế sau thì phải trèo vào,phom xe bé hơn CAP lốp nhỏ hơn Cap,Taplo qua bình thường nếu không nói là xấu, nói trung là nếu có lựa trọn thì tôi vẫn chọn CAP.
Trong khi đó giá bằng nhau

npt confirmed
Hạng F
28/2/05
5.460
2.198
113
48
TP.HCM

Em thấy Carrens giống như Premacy làm trần cao hơn một chút, thế thôi. Dáng hiền lành quá, máy móc thì chưa biết thế nào. Có điều giá >30k thì chát quá, chả đáng các bác ạ. Phải tầm 26-27k thì ok hơn :)

Hạng B2
5/4/07
367
0
16

Con này có máy dầu mà các bác.Chỉ sợ khi xăng lên 15-16k các bác bỏ hết CAP thôi