Hạng B2
28/1/06
158
1
18
Đà Nẵng
Đề nghị các bác có kinh nghiệm cho em mấy lời khuyên, đang lưỡng lự giữa Captiva và Kia new carens, không biết em nào hợp lý hơn.

Bác nào có kinh nghiệm cho tí ý kiến quý báu !!!

đa tạ

Hạng D
10/4/06
1.722
143
63
44
Tp mang tên Bác
RE: Giữa Captiva và NêCarrens , em chọn ai ??

cho cái hình để dễ bài viết thêm sinh động. em cũng quan tâm topic này

KIA CARREN

CHEVROLET CAPTIVA

Tập Lái
24/3/07
39
1
0
xx

bác cho giá để so sánh luôn đi, em cũng quan tâm vấn đề này !!!!

Hạng F
2/12/06
5.629
802
113

Em có đi qua New Caren rồi. Giá 27k nhưng nội thất ghế bố, hai ghế sau hơi chật. Nó đúng nghĩa là MPV chứ không phải Cross như Cap đâu. Bác nào thích nhỏ gọn tiện lơi như Mazda Pre thì chọn xe này.
À, còn bác nào so sánh Cap với xe khác thì vào đây:
http://www.otosaigon.com/forum/tm.aspx?m=446180

Last edited by a moderator:
Hạng B2
28/1/06
158
1
18
Đà Nẵng

Em ở Đà Nẵng,
sáng nay, mới lượn qua showroom của Trường Hải ở Hòa Khánh, ghé vào xem thì thấy có 2 em KIA mới về : Picanto và Caren. (mới đưa về được 3 - 4 hôm)

Quả thật nhìn overview thì dáng của CAREN đỡ hầm hố hơn CAP, nhưng cũng không yểu điệu như PREMACY.

Hàng ghế cuối cùng có lẽ chỉ phù hợp cho các cháu nhỏ thôi, chư chân dài người lớn thì ngồi phải thu lu lại, trừ phi dịch hàng ghế giữa tới trước một chút.

Nội thất nhựa cũng thường thôi, khá thô (nếu so với các xe đắt tiền như Land cruiser ...) nhưng cũng ngang ngang Vios, Innova J , ghế bố, không có CD, cassette ...

Em cũng tìm mãi mà cũng không rõ xe này 2 giàn lạnh hay 1, nhưng theo cậu sale bảo là chỉ cần 1 giàn thôi là đủ cho xe này rồi ?! Bác nào có kinh nghiệm cung cấp thêm thông tin

Ngoài ra, phần thắng tay nhìn thấy cũng hơi lạ so với các xe quen thuộc khác, không hiểu lúc xài thì thao tác ra làm sao. Khoảng trống dưới gầm xe, em đo là chính xác 20cm, như vậy là cao hay thấp hơn CAP, nhờ các bác cung cấp thêm thông tin ??? lốp sử dụng KUMHO 205/ ...

Em có hỏi giá, nhưng đại lý bảo chưa biết, giá 27K như bác sonnguyen cung cấp không hiểu là giá như thế nào ..

Nhờ các bác đóng góp thêm

Hạng B2
22/2/07
113
533
118

Em Carren trông xấu hơn CAP nhỉ, em vote cho CAP 1 phiếu.

dcv confirmed
Hạng D
9/7/06
1.457
1.977
113

Giá mới của Carens: Máy xăng MT 30k
AT 31k
Máy dầu MT 31k
AT 32k
như vậy là lên giá so với cách nay 3 tuần:mad:
Dù sao cũng đáng đồng tiền các bác nhỉ

Hạng B2
28/1/06
158
1
18
Đà Nẵng

đúng là tội nghiệp anh em mê xe ở VN.

Mình đi nước ngoài, thấy mấy em Jolie, Zace, Inn nhà mình không đáng để chúng nó chạy taxi, thế mà ở VN !!!!

Theo mình thì gầm xe Caren cũng khoảng như Pre và các xe sedan.

CAREN Chỉ hơn được CAP ở chỗ nhập toàn bộ, anyway, CAP vẫn phù hợp cho dân bụi bặm và thanh niên hơn

Tập Lái
6/4/07
40
0
0
Thanh pho

Mình khoái CAP hơn.

----------------
SKY IS LIMIT