Hạng D
3/9/08
4.594
46.978
113
Nhiễm sán chó nguy hiểm nha...cần phải điều trị tích cực chứ ấu trùng nó đi khắp cơ thể...lên não, vô mắt gây mù lòa lun á..
Đừng đùa.
Vì sao nhiễm sán chó thì có trời mới biết..luôn luôn ăn chín uống sôi..có nhiều đợt khảo sát kiểm tra rau sống trong siêu thị thì có tới 67% nhiễm ấu trùng sán. :(
Kết quả điều tra 2009 thì Dân số ở Tây Ninh bị nhiễm sán chó khoảng 20% :eek:

Hạng D
12/3/11
1.597
66.145
113
Tiền Giang, gò công
Em đâu biết ngày nào cũng uống liên tục 1 tháng xét nghiệm hết đó anh
Cơ bản là như vầy . rất gian nan vì con chó đang nuôi bị giun thì nó có thể ngồi khắp nơi trong nhà, phát tán trứng sán tùm lum . có khi anh ngồi gần con chó, đặt tay lên trứng sán dính ở đít nó luôn ko chừng . nên em ko nuôi chó .
giun
giun

Hạng D
15/5/13
1.553
8.983
113
37
Nhiễm sán chó nguy hiểm nha...cần phải điều trị tích cực chứ ấu trùng nó đi khắp cơ thể...lên não, vô mắt gây mù lòa lun á..
Đừng đùa.
Vì sao nhiễm sán chó thì có trời mới biết..luôn luôn ăn chín uống sôi..có nhiều đợt khảo sát kiểm tra rau sống trong siêu thị thì có tới 67% nhiễm ấu trùng sán. :(
Kết quả điều tra 2009 thì Dân số ở Tây Ninh bị nhiễm sán chó khoảng 20% :eek:
cách đây 1 năm e nghi ấu trùng sán di chuyển nên tạo bướu lành tính ngoài da dưới bắp tay trái, 1 cái ở eo.
mổ nặn ra trong nữa nốt nhạc.
h sợ quá. thịt heo, cũng nghi lắm ko ăn nhiều

Hạng D
15/5/13
1.553
8.983
113
37
đôi nghi nổi mẫn ngứa mày đay cách đây 10 năm e cũng nghi bị con này.
con này nó mà chui vô gan gây ảnh hưởng ghê lắm, nằm trong ruột thì ko sao
dùng xổ giun thông thường chỉ ra một ít, trong ruột vẫn còn.

Tomb Raider
29/6/17
1.958
36.509
113
Lúc trước em có anh . Nhức 1 bên đầu rồi có bửa như say say mất cân bằng vậy. Em ốm nhom mà bị thêm máu nhiểm mở,men gan cao nữa . Bửa nhậu nguyên tuần cái nó nổi quanh bụng và ngứa em đi xét nghiệm máu nó ra vậy đó anh
Ghê vậy :(

18/4/19
671
49
28
e nghi mình bị giun đũa chó, uống zentel vài lần rồi vẫn chưa xổ ra hết, trên youtube chỉ ăn lá đu đủ luột. a e có kinh qua bài này chưa chia sẻ giúp mình với.
tình hình là bị chàm má ngoài bàn chân phải 2x3cm , bôi vô số thuốc, từ mibeviru 5% , acylovir 250mg, kentax, nizoral, acid triclohidrid, triclonazol, dầu tràm, thuốc tím, cồn... vẫn bị sừng hoá trở lại sau ngừng bôi.
có khi nào mình sắp đai ko nhẩy?!
Zentel không trị được giun đũa chó đâu Bác. Đợt trước em cũng bị ngứa ngáy và nỗi mẫn đỏ nhất là ở lòng bàn tay và lòng bàn chân. Em đi xét nghiệm giun bên viện Paster thì mới phát hiện ra mình bị nhiễm giun đũa chó. Sau Em về bên nhiệt đới điều trị, tại đây thì Bác sĩ cho uống viên thuốc đặc trị ' Invermectin 6mg' cách 6 tháng uống 2 viên. Em uống tổng cộng 4 viên thì xét nghiệm lại đã âm tính.kiêng thịt bò, hải sản, cá biển, bia vì ăn những thực phẩm này vào là y rằng ngứa càng nhiều.
Tốt nhất Bác nên đi xét nghiệm giun để Bác sĩ cho hướng điều trị chứ tự uống sẽ hại gan lắm Bác.