Hạng D
15/5/13
1.553
8.982
113
37
Zentel không trị được giun đũa chó đâu Bác. Đợt trước em cũng bị ngứa ngáy và nỗi mẫn đỏ nhất là ở lòng bàn tay và lòng bàn chân. Em đi xét nghiệm giun bên viện Paster thì mới phát hiện ra mình bị nhiễm giun đũa chó. Sau Em về bên nhiệt đới điều trị, tại đây thì Bác sĩ cho uống viên thuốc đặc trị ' Invermectin 6mg' cách 6 tháng uống 2 viên. Em uống tổng cộng 4 viên thì xét nghiệm lại đã âm tính.kiêng thịt bò, hải sản, cá biển, bia vì ăn những thực phẩm này vào là y rằng ngứa càng nhiều.
Tốt nhất Bác nên đi xét nghiệm giun để Bác sĩ cho hướng điều trị chứ tự uống sẽ hại gan lắm Bác.
nghe nói nó tiêu diệt luôn tế bào gan, tối qua mua 2 viên quất hết rồi.
giun

Hạng F
30/3/09
6.132
20.141
113
uống đúng 1 tháng,
7 ngày đầu là thuốc đặc trị gì gì đó của bệnh viện Ký Sinh trùng
3 tuần tiếp theo là zentel .....
bác sỹ tư vấn, xét nghiệm máu, khám và tái khám nhanh, tận tâm.

e nghi mình bị giun đũa chó, uống zentel vài lần rồi vẫn chưa xổ ra hết, trên youtube chỉ ăn lá đu đủ luột. a e có kinh qua bài này chưa chia sẻ giúp mình với.
tình hình là bị chàm má ngoài bàn chân phải 2x3cm , bôi vô số thuốc, từ mibeviru 5% , acylovir 250mg, kentax, nizoral, acid triclohidrid, triclonazol, dầu tràm, thuốc tím, cồn... vẫn bị sừng hoá trở lại sau ngừng bôi.
có khi nào mình sắp đai ko nhẩy?!
  • Cách đơn giản và hiệu quả nhất, là Bác đi Bệnh viện làm xét nghệm thử máu ... Tốn một buổi và uống thuốc vài ngày... thế là xong . Không tốn kém gì nhiều đâu.
  • Với bệnh sán chó, không thể sử dụng thuốc trị giun sán thông thường, Bác ạ .!
  • Với máy bệnh da liểu Bác vừa kể , thì đi phòng mạch tư lại nhanh hơn đi BV. Tuy nhiên , Bác có thể kết hợp đi khám trong 1 buổi .
  • Thay vì ngồi ở nhà đoán và thở dài... Bác đi BV 1 lần là xong ....
Em cũng bị phải uống thuốc 2 tháng nè . Qua bệnh viện Ký Sinh Trùng góc Trần Hưng Đạo với Nguyễn Văn Cừ thì phải . Bệnh viện ế làm nhanh gọn lẹ , thợ sửa có tâm lắm anh .
Nên xét nghiệm máu để đánh dứt điểm vụ nhiễm sát chó. Có thể phải uống thuốc liên tục vài tuần chứ ko ít.

Hạng D
19/10/09
4.729
14.261
113
Tel : 0949999684 .
uống đúng 1 tháng,
7 ngày đầu là thuốc đặc trị gì gì đó của bệnh viện Ký Sinh trùng
3 tuần tiếp theo là zentel .....
bác sỹ tư vấn, xét nghiệm máu, khám và tái khám nhanh, tận tâm.
Em thấy ổng cho em lần đầu 2 viên cực mạnh kiểu thuốc đặc trị sâu rầy Regent 3 con riệp sáp thì phải . Còn thuốc liều sáng chiều sau khi ăn em tra mạng thấy giống Zentel .

Tomb Raider
29/6/17
1.958
36.469
113
Zentel không trị được giun đũa chó đâu Bác. Đợt trước em cũng bị ngứa ngáy và nỗi mẫn đỏ nhất là ở lòng bàn tay và lòng bàn chân. Em đi xét nghiệm giun bên viện Paster thì mới phát hiện ra mình bị nhiễm giun đũa chó. Sau Em về bên nhiệt đới điều trị, tại đây thì Bác sĩ cho uống viên thuốc đặc trị ' Invermectin 6mg' cách 6 tháng uống 2 viên. Em uống tổng cộng 4 viên thì xét nghiệm lại đã âm tính.kiêng thịt bò, hải sản, cá biển, bia vì ăn những thực phẩm này vào là y rằng ngứa càng nhiều.
Tốt nhất Bác nên đi xét nghiệm giun để Bác sĩ cho hướng điều trị chứ tự uống sẽ hại gan lắm Bác.
Nổi mẩn đỏ thường xuyên ko? Mấy ngày thì lặn?

Hạng D
16/7/13
1.304
14.437
113
Cơ bản là như vầy . rất gian nan vì con chó đang nuôi bị giun thì nó có thể ngồi khắp nơi trong nhà, phát tán trứng sán tùm lum . có khi anh ngồi gần con chó, đặt tay lên trứng sán dính ở đít nó luôn ko chừng . nên em ko nuôi chó .
View attachment 2084306View attachment 2084307
In bài này..dán ở thang máy cc...chắc nhiều thằng...nhột lái ra quần chứ nhỉ...mị pà mấy thăng nuôi chó bầy hầy trong cc....ehheeh

• Like
Reactions: OSAKAGARDEN
18/4/19
671
49
28
Nổi mẩn đỏ thường xuyên ko? Mấy ngày thì lặn?
Lúc Em bị là nỗi thường xuyên luôn Bác,đi khám Bác sĩ cho thuốc uống cho bớt ngứa và nổi đỏ lại, sau khi uống thuốc đặc trị thì khoảng 2 tuần sau là thấy bớt nổi và bớt ngứa lại.

• Like
Reactions: Vãi mod
Hạng D
15/5/13
1.553
8.982
113
37
In bài này..dán ở thang máy cc...chắc nhiều thằng...nhột lái ra quần chứ nhỉ...mị pà mấy thăng nuôi chó bầy hầy trong cc....ehheeh
con này mà nhiễm ko trị đai lơ ngơ luôn

• Like
Reactions: AndyNg