Hạng D
15/5/13
1.553
8.983
113
37
e nghi mình bị giun đũa chó, uống zentel vài lần rồi vẫn chưa xổ ra hết, trên youtube chỉ ăn lá đu đủ luột. a e có kinh qua bài này chưa chia sẻ giúp mình với.
tình hình là bị chàm má ngoài bàn chân phải 2x3cm , bôi vô số thuốc, từ mibeviru 5% , acylovir 250mg, kentax, nizoral, acid triclohidrid, triclonazol, dầu tràm, thuốc tím, cồn... vẫn bị sừng hoá trở lại sau ngừng bôi.
có khi nào mình sắp đai ko nhẩy?!

• Wow
Reactions: KHOICOM
Hạng B2
11/11/09
261
16.596
93
  • Cách đơn giản và hiệu quả nhất, là Bác đi Bệnh viện làm xét nghệm thử máu ... Tốn một buổi và uống thuốc vài ngày... thế là xong . Không tốn kém gì nhiều đâu.
  • Với bệnh sán chó, không thể sử dụng thuốc trị giun sán thông thường, Bác ạ .!
  • Với máy bệnh da liểu Bác vừa kể , thì đi phòng mạch tư lại nhanh hơn đi BV. Tuy nhiên , Bác có thể kết hợp đi khám trong 1 buổi .
  • Thay vì ngồi ở nhà đoán và thở dài... Bác đi BV 1 lần là xong ....

Hạng D
14/8/11
4.167
87.978
113
Với công việc liên quan đến cây cối, làm vườn thì nhiễm ký sinh trùng cũng ko loại trừ. Anh nên đến viện Pasteur xét nghiệm cho chắc.
Sau khi có kết quả thì mới nói tiếp. Nói chung nếu dương tính loại nào, biết cụ thể thì trị cũng dễ thôi.

Hạng D
3/9/08
4.594
46.978
113
Nên xét nghiệm máu để đánh dứt điểm vụ nhiễm sát chó. Có thể phải uống thuốc liên tục vài tuần chứ ko ít.

• Like
Reactions: PHONG NGUYEN
Hạng D
19/10/09
4.733
14.284
113
Tel : 0949999684 .
Nên xét nghiệm máu để đánh dứt điểm vụ nhiễm sát chó. Có thể phải uống thuốc liên tục vài tuần chứ ko ít.
Uống thuốc sán chó nó hại gan thận gì đó bác .Nên có thuốc bổ đi kèm . Em bị gần hơn tuần không dám uống bia buồn dể sợ luôn . Mà uống vô chai thấy ngon vô cùng .

• Like
Reactions: hoadat