Hạng B2
4/11/10
135
3
18
42
Quảng Ngãi
Chào các bác.
Tình hình là em mới sắm một em JEEP sản xuất trước năm 1975, đến nay thì em í không thể nào nguyên bản được do đã chỉnh sửa nhiều.
Hiện nay em cũng còn đang mù mờ về một số các chi tiết. Trước tiên em nhờ bác nào rành về JEEP giúp đỡ em cái công tắc 3 chấu. Trên công tắc này có các chế độ: PARK; OFF; DIM; PANEL BRT; B.O DRIVE; B.O MARK; STOP LIGHT; SER DRIVE. Và phía đầu dây có các ký hiệu bằng chữ cái mà em tìm hiểu chưa ra. Em muốn đấu nối điều khiển đèn bằng công tắc này. Bác nào có sơ đồ hoặc rành về công tắc này thì giúp em với. Em cần thông tin khi bật ở chế độ nào thì đầu dây ra nào có điện. Thanks all member!!!

Hạng D
7/4/09
2.822
8
38
50
Bác tự mày mò vậy thì tra google cũng ra mà .
Công tắc 3 chấu thì không thiếu,Có thể ra 38 Lý Nam Đế ,Q11 -HCM tiệm Tài Sò sẽ có.

Hạng B2
4/11/10
135
3
18
42
Quảng Ngãi
Công tắc 3 chấu thì còn trên xe bác à. Tuy nhiên thợ điện khi tháo ra không làm dấu hoặc không ghi lại nên đấu lung tung, cái nào không đấu được thì chế công tắc khác. Giờ em muốn có thông tin để đấu lại cho đúng. Em cũng đã nhờ cụ Google nhưng mù mờ quá.

Hạng D
7/4/09
2.822
8
38
50
Bác đã mù mờ vậy thì chỉ dẫn qua forum này cũng "không thay đổi được gì đâu "
Chi bằng bác điện thoại anh thợ điện tên Chín 0913 911 218 đên tận nhà chắc chắn sẽ làm bác mãn nguyện thôi. Nếu k thích thợ đến nhà thì bác có thể ra Thanh Thái( Tám Hơn)kiếm a Hiếu sẽ làm hài lòng bác nhé !

Hạng C
4/7/12
581
4
18
tp hcm
TUANDANG nói:
Bác đã mù mờ vậy thì chỉ dẫn qua forum này cũng "không thay đổi được gì đâu "
Chi bằng bác điện thoại anh thợ điện tên Chín 0913 911 218 đên tận nhà chắc chắn sẽ làm bác mãn nguyện thôi. Nếu k thích thợ đến nhà thì bác có thể ra Thanh Thái( Tám Hơn)kiếm a Hiếu sẽ làm hài lòng bác nhé !
Tuandang ui : MinhQNg ở tận Quảng Ngãi lận làm sao ra Thanh Thái đươc...

Hạng D
7/4/09
2.822
8
38
50
Quãng Ngãi thì điện 1 gara ở QN nhờ giúp và mục sở thị 1 lần là ra thôi ....
Mới thấy anh lòng vòng ở Hàng Xanh đây mà sao kêu QN ta ?

Hạng D
7/4/09
2.822
8
38
50
QN đí Đà Nẵng gần xịt .Bạn muốn lh các member DN thì mình cho số để sau này còn có dịp giao lưu, giao ly ....

Hạng B2
4/11/10
135
3
18
42
Quảng Ngãi
Cám ơn các bác. Em cũng đang lò dò ra được một ít rồi. Em thấy các bác chơi Jeep cũng nhiều nên em định nhờ vả. Thợ điện ngoài em họ dò bằng 1 bóng đèn + 01 đầu dây + 01 mũi tăm. Không biết được dây nào là dây vào nên đấu tứ lung tung mà còn bẩu là công tắc bị chạm. Pó tay!!!
Bác TUANDANG: Em đang ở QNg mà. Cả năm qua em đâu có đi HCM. Vả lại công việc em cũng bận nên ít đi đau xa. Tuy nhiên nếu member nào đi ngang QNg mà ghé lại hú em thì em có.

Hạng C
22/2/12
892
547
93
bác vô đây tải tài liệu về tìm hiểu : g838.org >>>vào mục manual
bác vô mục 1,2,3 ,mấy mục cuối là phần tài liệu cho ai chơi may truyền tin PCR . Chổ nào có số cuối ghi 68,72 thì tải về,
không thiếu thứ gì tha hồ đọc . có hình minh hoạ cụ thể vì là tài liệu xuất bản chung cho việc sủa chữa dòng xe M151 A2 cho quân đội sử dụng

Last edited by a moderator: