Hạng F
13/9/07
6.539
2.783
113
otosaigon.com
Bác này, em nó còn nhỏ chưa biết gì đâu, để em nó chuyên tâm sửa xe đi bác.

Bi giờ ko giỡn thì đợi lúc nào mới đùa được bác. Ít năm nữa mà nói như vầy thì ngta sẽ lên án là già mất nết đóa!
Bi chừ sồn sồn chắc có lẽ đỡ bị lên án hơn khi phát biểu. . . trên Trời dưới đất:3ddanhdan:

Hạng C
26/9/12
504
641
93
Không xong rồi các Bác ơi, em reset đủ kiểu: rút cầu chì, mở cọc âm mà đèn check xe em nó vẫn sáng, mà lạ cái là đèn check sáng thì đèn oil level lại tắt. Cứu em với các bác ơi.
@Bác Tam Bình quạt dàn lạnh sau 2 cái nó ngược chiều nhau, của em và của Bác hư cùng một cái à

Hạng F
3/10/10
7.379
3.126
113
Previa Club
www.tanyplastic.com
Không xong rồi các Bác ơi, em reset đủ kiểu: rút cầu chì, mở cọc âm mà đèn check xe em nó vẫn sáng, mà lạ cái là đèn check sáng thì đèn oil level lại tắt. Cứu em với các bác ơi.
@Bác Tam Bình quạt dàn lạnh sau 2 cái nó ngược chiều nhau, của em và của Bác hư cùng một cái à
Chek lỗi đi bác: http://www.otosaigon.com/threads/mach-dien-previa.8571659/page-7

Hạng C
26/9/12
504
641
93
Thank bác Tâm!
Em có việc cần đi liên tục nên em ôm xe chạy đại, hôm nay đi 120km về đèn check vẫn sáng mà xe vẫn chạy bình thường, ngày mai em đi 1 chuyến nữa rồi mới kiểm tra lỗi theo hướng dẫn của Bác.

Hạng C
6/4/14
915
2.086
93
Giúp Dtuyen nè bác Huy:
Kinh các Bác,

Em chuẩn bị làm một việc rất điên rồ là tự vệ sinh và súc rửa hệ thống lạnh. Trước khi làm việc này em cần phải xả ga máy lạnh ra.

Các Bác cho em hỏi với xe Previa thì mình xả ga bằng cách nào? Xả ốc chỗ bơm ga rồi cho ga xì ra ngoài không khí luôn được không ạ?
http://www.otosaigon.com/threads/pr...-luan-ve-cac-van-de-ky-thuat.1636422/page-733

Hạng B2
25/11/10
468
99
28
Dàn lạnh sau có 2 kiểu quạt , có loại chia làm 6 khoang và 8 khoang. Của các bác hư bên nào loại gì ? Hình như đợt trước thay dàn sau em thay ra còn dư 2 cái loại 6 khoang 1 cái zin 1 cái thợ đã bổ ra ( chắc để thay chổi than) nhưng vẫn chạy tốt .