Hạng B2
25/5/11
177
2
18
48
c0805 nói:
Hoangchu nói:
Hi alll !!!
Mình mới đặt 1 Fiesta 5 cửa (đang chờ lấy xe)
Đọc vài chục bài trong thớt này có 1 vài thắc mắc xin các bác 1 vài lời khuyên:
. Nên thay bình trước- làm ngay lúc nhận xe .Vì chất lượng Pinaco có chút đau thương với xe trước (Toyota)
.Hay cứ để bình như vậy đến hõng thì bảo hành ???
Rất cám ơn tất cả mọi người chia sẻ nhiều thông tin rất bổ ích...
Nếu là em:
1. Khi nhận xe, kiểm tra có trong hồ sơ có phiếu bảo hành bình hay không? (kiểm tra số seri trên bình và thẻ giống nhau)
2. Khi nhận xe, yêu cầu kỹ thuật kiểm tra bình có đạt yêu cầu hay không trước mặt mình? (đo điện thế, xem mực nước...)
3. Xài và kiểm tra bước 2 lúc bảo dưỡng (5000KM, 10.000KM...)
4. Có vấn đề trong 12 tháng xử dụng, đề nghị nơi bán đổi bình ngay.
Em xin hết ạ.
Chuẩn.
Chỉ có tiếc một điều là lúc mua em không làm bước 2 của bác.

Hạng C
30/12/04
834
67
28
50
MangNhaKinh.vn
www.MangNhaKinh.vn
Hoangchu nói:
Hi alll !!!
Mình mới đặt 1 Fiesta 5 cửa (đang chờ lấy xe)
Đọc vài chục bài trong thớt này có 1 vài thắc mắc xin các bác 1 vài lời khuyên:
. Nên thay bình trước- làm ngay lúc nhận xe .Vì chất lượng Pinaco có chút đau thương với xe trước (Toyota)
.Hay cứ để bình như vậy đến hõng thì bảo hành ???
Rất cám ơn tất cả mọi người chia sẻ nhiều thông tin rất bổ ích...
Theo em, tốt nhất là kiểm tra kỹ or thay ngay từ đầu, đừng để đến lúc nó hư mà đang trên đường thì phiền toái nhiều lắm, vì xe nổ máy, cài số, nhưng không chạy được đâu!!!

Tập Lái
19/11/12
42
0
0
55
Vâng cám ơn tất cả các bác rất nhiều
Chắc chọn giải pháp như bác KhaiDinh ,thay luôn cái bình trước

Hạng B2
31/7/10
109
0
0
Trước kia em đi Xe Đạp không bao giờ có hiện tượng hết bình hay hộp số bị trục trặc.
Em thề đấy là sự thật.
Xe dap nói:
Quách Bạch Long nói:
khaidinh nói:
Theo kỹ thuật nói thì cứ dug đến hthong điện là fải lập trình lại cho nó. e tính lắp thêm 2 đèn gầm (ford báo 4,2tr!) hỏi nên mới biết. e này mà càng có tuổi là mình lại càng thường xuyên chăm sóc cho ford đây! buồn! lo!...hihihi
thế đấy, 1 ví dụ nhỏ thôi! nếu chẳng may đang vi vu ở đâu đó xa xa, vắng vắng mà xe hết bình thì có mà khóc tiếng tàu!Không biết mấy bác thấy sao chứ em thấy như vậy là không đáng tin cậy!Mà theo em biết thì đại lý Ford khá thưa thớt ở khu vực xa, nên nếu có đi đâu các bác cứ lưu sẵn số cứu hộ kéo về hãng nếu chẳng may xe hết bình.Trong khi những xe khác chỉ cần kéo dây sạc lại là xong!
@xe dap: đa phần hộp số các xe đều bền về cơ khí cả, nhiều khi máy tèo mà hộp số vẫn còn tốt nên ông anh đừng lấp liếm!Ông anh hãy nhìn vào thực tế đi!Power shit không đáng tin cậy như những hộp số khác!
Đừng tỏ ra nguy hiểm nữa Chú,
Chú nói Đại lý Ford thưa thớt, anh thưa với chú là mật độ gấp mấy lần Toyota nhé. Không tính Hà Nội và SG dĩ nhiên là có rồi. Vậy anh liệt kê những nơi có Ford nhé. Hải Phòng, Quảng Ninh, Vinh, Đà Nẵng, Bình Định, Nha Trang, Đà Lạt, Buon Ma Thuột, Đồng Nai, Vũng Tàu, Cần Thơ, An Giang. Vậy theo chú các tỉnh trên Toyota có mấy cái, Nguyên dải Miền Trung, Toyota chỉ có mỗi Đà Nẵng,
Còn chuyện cái bình Accu xe nào cũng sử dụng cả, Sự cố hết bình thì xe nào chẳng có thể xảy ra, Nói như chú chắc thôi xài xe sử dụng Bộ chế hoà khí cho dễ sử dụng.
Còn chú biết sự khác nhau cơ bản giữa hộp số sàn và hộp số tự động bình thường là già không mà phát biểu lung tung,
P/s: Nếu chú có đóng góp được kiến thức cho Box Ford thì hãy Post bài,Còn không thì ngồi xem được rồi. Thanks Chú

Tập Lái
4/11/18
3
1
3
Bình Định
La làng ở đâu để ông Ford VN trả lời nhỉ? Xe của mình cũng bị báo đèn này, ktra thì ko phải bị yếu accu