Thảo Luận Chung Giúp em gấp.....

Hạng B2
2/7/09
348
0
0
TP. Hồ Chí Minh
Số là em mới đi đường cao tốc trung lương về, khi về gần đến nhà đèn ABS báo lỗi......sáng mai em lại phải có việc đi sớm xuống Long An.....em để xe như thế chạy luôn có vấn đề gì không các bác (xe em vẫn thắng bình thường),dĩ nhiên là em vẫn chạy trên cao tốc tiếp...nhưng tốc độ cao mà ABS đang báo lỗi như thế thì em cũng hơi bị không tự tin, mà công việc thì sáng phải đi sớm rồi không vô Gara kiểm tra kịp...bác nào có kinh nghiệp giúp em tí...Thanks các bác

Hạng B1
31/3/08
64
1
0
45
Những xe sau này đều có ABS thôi chứ như xe Zace ko có ABS vẫn chạy bình thường.Nếu có việc gấp ko thể thay thế xe khác được bác cứ chạy bình thường thôi.Coi như xe mình ko có ABS vậy,nhưng chạy 80km/h trở xuống thôi bác để thắng cho an toàn.

Hạng C
12/5/08
647
7
18
TPHCM
Chat nói:
Những xe sau này đều có ABS thôi chứ như xe Zace ko có ABS vẫn chạy bình thường.Nếu có việc gấp ko thể thay thế xe khác được bác cứ chạy bình thường thôi.Coi như xe mình ko có ABS vậy,nhưng chạy 80km/h trở xuống thôi bác để thắng cho an toàn.

Thà không có ABS chứ có mà bị báo lỗi mà xem như không có gì thì nguy hiểm thật! ABS có liên quan đến hệ thống điện tử nha bác!
SG car: bác xem lại hệ thống cấu chì và rút cầu chì ABS ra và cắm lại xem có còn báo lổi không nha!

Hạng D
2/6/09
1.164
139
63
TPHCM
ABS báo lỗi thì có nhiều nguyên nhân lắm,cũng có thể do bố thắng mòn cũng báo lỗi bác ah,bác có thể tự kiểm tra bố thắng tại nhà để đi cho yên tâm,nếu là nó thì bác đi tạm mình nghĩ cũng không sao đâu bác!

Hạng D
17/7/06
3.638
185
63
SG Car nói:
em dốt vụ này lắm, cầu chi ABS nằm đâu hả bác thanh_nguyen

Đèn ABS sáng có thể do bị cạ thắng đó Bác, trước đây em bị 1 lần rồi. Vô garage sửa nhanh thôi.
Bác mở capo xe, kế bên bình acqui là hộp cầu chì. Bác mở nap71 hộp là thấy liền, sau đó Bác nhìn bên trong nắp hộp sẽ thấy sơ dồ cầu chì, tìm hình có chữ ABS là chính nó. Gỡ cầu chì ra xem có bị đứt không, nếu đứt, thay cái sơ cua (nhố cùng công suất nhé, vd 10A, 15A,..)
Nếu không tìm thấy, Bác cứ đi bình thường 80 km/h ở cao tốc, xong công việc chạy qua H26 nhé.
P/S: xe em hôm qua AMC kiểm tra, phát hiện bánh sau bị lỗi ABS, tính ra em đi tới 3 tháng mới phát hiện mà vẫn vô tư:)

Hạng B2
2/7/09
348
0
0
TP. Hồ Chí Minh
Thanks các bác, vậy thì em cũng an tâm rồi, chắc phải đi về mới kiểm tra được, công việc cũng gấp.
@nquynh: xe em vừa đúng 20.000km bác HT ơi, chắc đi về em qua H26 thay nhớt và bảo dưỡng định kì luôn...dạo này đi cao tốc hơi bị nhìu nên kiểm tra xem có bị gì không, trước mắt thì thấy lỗi cái ABS rồi nè hihihihihi

Tập Lái
15/3/10
9
0
0
ABS bị lỗi, vậy giờ bác đang chạy xe không có ABS đó, nếu công việc gấp thì đi về rồi kiểm tra, chú ý làm chủ tốc độ, chúc bác thượng lộ bình an

Hạng B2
2/7/09
348
0
0
TP. Hồ Chí Minh
làm chủ tốc độ như thế nào khi trên cao tốc lane ngoài dành cho các bác chạy 80-100cây chuối, lane trong thì dành cho các bác đạp >120 km/h vượt,vậy em chạy lane nào để không cần phải sử dụng ABS đây hic..hic...chắc xuống QL1A đi quá ihihhiihi..đùa thôi, chứ cám ơn sự nhiệt tình của các bác, em biết không ảnh hưởng gì nhìu là OK rùi, đi chậm chút chắc là không sao.