Status
Không mở trả lời sau này.
Hạng D
27/4/09
1.535
8
38
50
Chưa có ..... gì hết phải không bác chủ :)
Kinh nghiệm em, chọn 1 nhà cung cấp thôi ( bác tự ra giá trần đi ) -> triển khai p.án ra -> duyệt -> thi công . Chứ nghe tư vấn kiểu này bác mà theo, nhà bác sẽ thành cái chợ bến thành đó. Nên nhớ là bác đang trang trí cho căn hộ nhé, không phải nhà phố đâu mà có nhiều phòng để sửa chữa lại. Hoặc bác tự làm theo ý thích của mình, theo gu của mình, thấy đẹp là đẹp ... kệ mấy ông tư vấn.
Thôi, e đi ra ... né đá :)

Hạng D
22/6/08
2.310
550
113
Nhà tui chứ đâu.
Bác Củ Cải nói đúng đó bác chủ. Trang trí nhà phải theo style: modern hay classic. Nếu không có chủ đạo sẽ bị rối, cái này chỏi cái kia sẽ khó coi.
Chúc bác có căn nhà đẹp.

Hạng C
31/3/11
563
24.556
93
0948363683
meocon2002 nói:
richman84 nói:
nhà bác chủ bên Giai Việt ạ?:)mẫu giấy bác chọn màu ok đó chỉ có điều hoa văn nhìn mau nhàm mắt;)
Do các mẫu khác em không tìm được màu sắc bác ơi. Phần nhấn của em cũng ít nên sau này em thay đổi cũng dễ ạ.

Bác có mẫu nhấn phòng khách phòng ngủ nào sang trọng đẹp bác tư vấn giúp em với ạ. Thanks
Chỗ bác chọn giấy chắc ít catalogue rồi;)e nhá hàng mấy mẫu nha:D(kiểu hoa văn còn màu sắc thì có nhiều màu,mỗi loại cũng 3 màu trở lên)
Giúp em làm nội thất với các bác ơi
2 mẫu này bác có thể lên nhà bác Huy1973SOS-Block B1.27.06 để tham khảo nhé

Hạng B2
11/12/12
219
329
78
@richman84: Vì em chon quá nhiều nên cuối cùng bị loạn đó bác. Cuối cùng chọn hoài ko được nên em mới lấy cái màu tím này. Già quá hay sao hả bác?
Em cũng thích cái mẫu đầu tiên của bác, bữa trước em định dán rồi nhưng nhìn kỹ thấy hoa van nó nhiều quá, cộng thêm nó là đen + vàng nữa bác, nhìn nó già quá, thành ra em cân nhắc không được là vậy.

Hoa em đang dán là cổ điển hay hiện đại vậy bác?

@ cucai: em đã từng làm việc với thiết kế, lên 3D rồi nhưng họ toàn tư vấn cái gì đâu nó den thui không hợp ý em gì hết, rốt cuộc lại em mới tự làm nè bác.

Hạng C
31/3/11
563
24.556
93
0948363683
@ bác chủ:
Bác hỏi thì e trả lời thật nhá, mẫu của bác chọn hơi quê, màu thì đúng theo tông cổ điển đó nhưng hoa văn thì lai lai giữa 2 loại, e chả biết xếp vô loại gì:D
Khi đi tư vấn cho khách bên e cũng để khách chọn trước (vì thị hiếu và thẩm mỹ mỗi người ko giống nhau) sau đó mới tư vấn lại theo sở thích cũng như nội thất của cả phòng
Bác chủ nên có 1 định hướng tổng quát về nội thất mình muốn nếu ko mỗi hạng mục đi 1 kiểu cuối cùng đá nhau bôm bốp á

Hạng B2
11/12/12
219
329
78
richman84 nói:
@ bác chủ:
Bác hỏi thì e trả lời thật nhá, mẫu của bác chọn hơi quê, màu thì đúng theo tông cổ điển đó nhưng hoa văn thì lai lai giữa 2 loại, e chả biết xếp vô loại gì:D
Khi đi tư vấn cho khách bên e cũng để khách chọn trước (vì thị hiếu và thẩm mỹ mỗi người ko giống nhau) sau đó mới tư vấn lại theo sở thích cũng như nội thất của cả phòng
Bác chủ nên có 1 định hướng tổng quát về nội thất mình muốn nếu ko mỗi hạng mục đi 1 kiểu cuối cùng đá nhau bôm bốp á
Em cảm ơn bác. Thế theo bác cái mẫu số 1 em nên chọn màu nào cho phòng khách ạ? Có màu vàng + đen, kem + xanh rêu. Phòng khách của em màu trắng ạ.

Em muốn đi tông hiện đại bác ơi.

Hạng B2
11/12/12
219
329
78
Thi ra den bay gio em đã phat hien ra em muon lam theo hien dai ma toan di chon mau co dien thoi.
Do em không biết cách phân biệt sao là cổ điển, sao là hiện đại hết. Chắc em phải chọn lại điểm nhấn thôi.

Hên là em mới lên rèm màu xám (gấm hay lụa em gì đó em quên rồi). Voan trắng kem, trơn không hoa văn. Em ko biết màu này là cổ điển hay hiện đại vậy các bác?

Status
Không mở trả lời sau này.