Status
Không mở trả lời sau này.
Hạng B2
11/12/12
219
329
78
Tình hinh các bác cho em hỏi các vấn đề sau:

1. Bếp điện từ (1 bên điện, 1 bên từ) của Mallocca xài tốt không các bác?
2. Nhà em tường trắng kem nhẹ nghiêng về trắng, vách sau ti vi nhấn màu tím + hoa leo vàng đồng, giờ em nên làm đồ gỗ (bàn ăn, kệ tivi, giường..) và salon màu gì cho sang trọng và đẹp ạ? Cái màu tím của em ngay phòng khách và dải hoa leo này có ổn không ạ? Em tự chọn tự làm nên cũng ko biết là phong cách gì nữa.
Phòng khách:
Giúp em làm nội thất với các bác ơi

Phòng ngủ:

Phòng bé trai:

3. Đèn chùm kiểu nào thì sang trọng các bác?
4. Có nên làm rèm 2 lớp không? (1 lớp vải + 1 lớp voan). Và nên lên rèm màu gì các bác ơi?
5. Có bác nào biết chỗ mua tranh đẹp không ạ? Em cần 1 bức treo ngay sofa và 1 bức ngay bàn ăn ạ.

Em đội ơn các bác.

Last edited by a moderator:
Tập Lái
21/5/13
3
0
0
Mình nghĩ đồ gỗ thì nên màu trắng điểm vàng vân gỗ sồi.
Sofa màu vàng hơi nâu.
Đèn chùm thì tùy theo tổng thể nội thất mà chọn.
Nên làm rèm 2 lớp.

Hạng B1
18/6/13
65
0
0
Theo e được biết:
- Rèm bác nên làm 2 lớp cho tốt
- Ko biết phần nội thất bác hỏi là ý của bác nghĩ trong đầu phối cảnh đã có mà bác chưa thấy ưng.?
- Nếu e làm cho bác e sẽ phối cảnh cho bác thấy để tiện cho việc bác phối màu hợp với không gian kiến trúc nhà.

Có gì bác pm e nhé. Chúc gia đình bác sức khỏe.

Tập Lái
8/7/13
41
17
8
37
Phái Nga My
www.facebook.com
meocon2002 nói:
Tình hinh các bác cho em hỏi các vấn đề sau:

1. Bếp điện từ (1 bên điện, 1 bên từ) của Mallocca xài tốt không các bác?
2. Nhà em tường trắng kem nhẹ nghiêng về trắng, vách sau ti vi nhấn màu tím + hoa leo vàng đồng, giờ em nên làm đồ gỗ (bàn ăn, kệ tivi, giường..) và salon màu gì cho sang trọng và đẹp ạ?
3. Đèn chùm kiểu nào thì sang trọng các bác?
4. Có nên làm rèm 2 lớp không? (1 lớp vải + 1 lớp voan).

Em đội ơn các bác.
Xin được tư vấn cho bác như sau.
2. Màu nội thất gỗ thì như bác Gacondeokinh tư vấn thì vân gỗ sồi là hợp lý, Sofa bác chọn màu sáng là ok, tuỳ theo sở thích của bác.
3. Đèn chùm thì nhiều loại lắm bác ah, tốt hơn hết bác phải để kts phối cảnh lại, và sẽ cho bác một vài lời khuyên.
4. Theo quan điểm của em thì rèm dùm 1 lớp chống nắng là ok.

Nếu bác có thời gian, mời bác qua văn phòng em để được tư vấn kỹ hơn. Cũng như sẽ lên phối cảnh 3D cho bác dễ hình dung.
DT: 0902 797 548

Tập Lái
5/10/13
0
7
12
chào bác meocon2002: xưởng mộc Carpentier xin góp chút ý với bác tham khảo:
1.
2. nếu muốn sang trọng và đẹp thì bạn phải định hình lại style ,suy nghĩ thử xem mình thích phong cách nào? -vintage ( cổ điển pha chút nét hiện đại,màu vintage ban thích xanh or màu khác...)
- zen (thiền của nhật)
- đương đại...
==> bạn cần được ai đó giúp đỡ tư vấn style cho rõ ràng ( có thể gọi mình)
sang trọng và đẹp thì chỉ có gỗ tự nhiên ( càng ngắm lâu càng đẹp do nó lên nước)
==> ngoài màu tự nhiên của gỗ ra bạn có thể làm ra rất nhiều màu khác nhau,ngã đồng,cũ kỉ hoặc màu brown cổ điển...(phải biết style mới suy ra chỗ đó cần đóng gỗ màu gì )
loại gỗ gì còn tùy thuộc túi tiền của bạn ( sồi cũng ok)
sofa cũng quan trong,nhưng màu sắc ko quan trong bẳng kiểu của nó,sau khi xác định style cho cái
sofa ban hãy nghĩ đến màu của nó.
3.đèn chùm dành cho gia đình thì bạn nên đặt làm cho nó cá tính và đẹp ( kiểu style nước ngoài nhiều)==> cần mình sẽ gởi mẫu ,chỉ chỗ đặt làm cho .
4.rèm 2 lớp là một ý hay,mình luôn ao ước điều này nhưng ít chủ đầu tư nào chịu làm do giá hơi bị cao.tốt thôi! nó làm cho không gian bạn sống tình cảm hơn.
đôi lời cùng bạn
nếu cần mail minh nhe: [email protected]

Hạng B2
11/12/12
219
329
78
Em cảm ơn sự góp ý của các bác. Em mới up hình lên, các bác nghía dùm em với ạ.

Tập Lái
21/5/13
3
0
0
vậy thì tủ tivi dạng hơi classic màu trắng có chân quỳ là đẹp đó bạn. Mình thấy phòng khách nên lát sàn gỗ luôn sẽ đẹp hơn.

Hạng B2
11/12/12
219
329
78
gacondeokinh nói:
vậy thì tủ tivi dạng hơi classic màu trắng có chân quỳ là đẹp đó bạn. Mình thấy phòng khách nên lát sàn gỗ luôn sẽ đẹp hơn.
Chân quỳ là như thế nào hả bác?

Hạng B2
10/5/12
130
125
43
57
Nền nhà nguyên thủy bên Giai Việt không đẹp. bạn nên lót sàn gỗ.

Last edited by a moderator:
Status
Không mở trả lời sau này.