Hạng D
18/7/04
1.719
120
63
Biên Hoà
Hi các bác!
Chả là ông cụ nhà em tuổi đã 75 nhưng lại mê "công nghệ hai tếch". Vốn dĩ cụ xuất thân từ phóng viên chiến trường thời chiến tranh chống Mỹ nên rất chi là thèm được theo dõi tin tức báo chí trong nước và thế giới:D. Nay cụ nhà em thấy em lướt wep bằng cái láp tốp nên cụ máu quá.:mad:.
Các bác tư vấn cho em nên mua cho cụ cái máy loại nào, giá cả hợp lý. Công việc chỉ dùng cho văn phòng nên không đòi hỏi cấu hình cao. Màn hình LCD 15 hoặc 17 inch. Nhưng phải là hàng nhập cơ vì em chúa ghét chơi hàng lắp ráp trong nước:D. Bèo bèo thì cấu hình ít nhất cũng phải P4 vì có khi ông cụ lại còn chat chit với bồ nữa:D. Cuối cùng rất chi là cám ơn các bác vì đã xem tin của em:D

Hạng D
11/1/08
2.042
603
113
RE: Giúp em máy tính để bàn

Trích đoạn: vankhanhktpn

Công ty này nằm ở đâu bác? Em tính tham khảo mua 1 chiếc

Địa chỉ trên trang web là 152 Bùi Thị Xuân, Q.1

Bữa hổm em mua cửa hàng của nó nằm trên Tôn Thất Tùng, đoạn Bùi thị Xuân- Sương Nguyệt Ánh, cùng phía với Hoàn Long.

Hạng D
23/9/06
2.949
491
83
40

@xpm : a mua cho ông cụ 1 cái Laptop đi cho ngọn nhẹ , còn ra cafe lướt web nữa chứ !:)

Hạng D
23/10/04
2.240
1.898
113

Nếu bác nghét đồ lắp ráp trong nước thì bác chơi mấy cái Laptop dòng thay thế máy tính để bàn đó, IBM có dòng R, màn hình to, hơi nặng nên thích hợp, lúc cần có thể di chuyển dễ dàng... giá thì đắt hơn Desktop hàng hiệu chút đỉnh.

Còn cái link của bác Cương thì hình là mấy second hand ??? Nếu đúng thì bác Xepm gà mờ vi tính đừng đụng vào :D bình thường không sao, trục trặc cái là biết ngô khaoi ngay. :D

Last edited by a moderator:
Hạng D
18/7/04
1.719
120
63
Biên Hoà

Trích đoạn: lienthanhquyet

Nếu bác nghét đồ lắp ráp trong nước thì bác chơi mấy cái Laptop dòng thay thế máy tính để bàn đó, IBM có dòng R, màn hình to, hơi nặng nên thích hợp, lúc cần có thể di chuyển dễ dàng... giá thì đắt hơn Desktop hàng hiệu chút đỉnh.

Còn cái link của bác Cương thì hình là mấy second hand ??? Nếu đúng thì bác Xepm gà mờ vi tính đừng đụng vào :D bình thường không sao, trục trặc cái là biết ngô khaoi ngay. :D
Vậy chứ theo bác lap tốp thì múc cái nào cho nó lành?

Hạng D
23/10/04
2.240
1.898
113

Theo em thấy tiêu chí ngon bổ, giá tạm ổn bác chơi thằng Toshiba đi, Compaq cũng ổn nhưng hình như ít dòng!