Tập Lái
16/4/07
18
5
3
www.otosaigon.com
Em dang băn khoăn giữa 2 em : CARENS xăng AT và MIT GRANDIS 2005 đã chạy lướt 20.000 km. Qua một thời gian tìm hiểu kinh nghiệm của các bác trên Forum em thấy có một số ưu nhược điểm của 2 em nó như sau:

[OL][*]CARENS: [/OL] [UL][*]Xe nhập khẩu nguyên chiếc[*]Kiểu dáng nhỏ gọn, chắc khoẻ [*]Máy 2.0 rất êm và tiết kiệm nhiên liệu (8.5L/100Km xa lộ, 12L/100Km TP : xăng AT, hộp số 4 cấp)[*]Cách âm tốt[*]Nhiều option kèm theo: Gương chỉnh điện, sunroof, chỉnh volume trên vô lăng,....[*]Âm thanh hay, chuẩn[*]Nội thất trung bình: Ghế nỉ, không DVD, không cảm biến lùi, camera de[*]Gầm thấp không thích hợp leo núi nhưng chạy đầm, độ bám đường khi vào cua tốt.[*]Chưa thấy bác nào trên OS chê em nó về máy móc, hệ thống điện, điều khiển,.... chỉ thấy các bác phàn nàn là chân em hơi ngắn và khi chở đủ tải dễ bị xệ đít thôi.[*]Giá: 31.100 USD (giá khuyến mại đến hết tháng 10, không biết còn có thể giảm nữa không? ) [/UL] 2. MIT GRANDIS :
[UL][*]Xe lắp ráp trong nước[*]Kiểu dáng đẹp, sexy[*]Máy 2.4 MIVEC êm, khoẻ nhưng nhậu hơi dữ (10,5L/100Km xa lộ, 14,5L/100Km TP: xăng AT, hộp số 4 cấp)[*]Cách âm không tốt bằng CARENS vì có một số bác trên OS than rằng mở nhạc đóng cửa lại nhưng bên ngoài vẫn nghe rõ (???)[*]Không có sunroof[*]Âm thanh trung bình, muốn hay phải độ thêm sup,...[*]Nội thất đẹp: Ghế da, có DVD, Camera de[*]Gầm cũng thấp như CARENS nhưng xe dài hơn, do đó vận hành bất tiện hơn.[*]Chỉ thấy các bác trên OS chê vì cái tội uỗng xăng nhiều, cách âm, âm thanh nhưng chưa thấy than phiến về chất lượng xe, máy móc.[*]Giá: 32.000 USD cho 1 em đời 2005 đã chạy 20.000Km (có dán 3M toàn thân). [/UL] Mong các bác trên OS tư vấn giúp em để em có thể sớm rước nàng về dinh. Thanks !

Hạng B2
24/7/08
148
0
16
SFC
Các Bác Carens Club đâu hết roài, tư vấn giúp bác daongo@ đi chứ

Hạng B1
14/9/07
82
1
0
44
Em vote cho CR vì:
em bán xe KIA CAREN 7 chỗ nhập khẩu màu đen máy xăng số tự động, biển 30K (tháng 1/2008), nguyên bản, chạy 9700km, xe chính chủ. Xem xe tại nhà. Giá bán : 28.700 USD, miễn TG
Đã lắp thêm:dán kính Suncool (Hàn Quốc), cảm ứng lùi, còi, 4 tấm inox bảo vệ bệ cửa, lót chân, bảo vệ gương.
Nếu ok cứ PM cho em nhé

Hạng B1
14/9/07
82
1
0
44
Chúc bác Daongochung sớm mua được xe mới ưng ý! Theo em bác nên mua CR cho lành bác ạ. Mit đi hơi tốn xăng nhỉ? :D

Hạng D
8/9/07
3.996
275
83
52
Grandis đi bác, hơi tốn xăng hơn tý nhưng chất lượng máy móc, độ vọt hơn hẳn đó bác. Mà có đúng 3 năm đi 2 vạn không ( Mỗi tháng đi 560 km -. mỗi ngày đi 18 km)? Nếu đúng thì như mới rồi còn gì nữa. Hơn nữa với 32K bác có đi ngay (sang tên để sau tính), còn CR bác phải thêm 4 K nữa mới lăn bánh được. Em mà như bác em múc Gran ngay (trả rẻ thêm tý ok hơn).

Hạng D
9/5/06
2.454
344
103
Chắc em grandit đi mới 2 vạn thì theo em bác cưới đi, sunroof thì thêm hơn 1k tý là có ngay mà.

Hạng C
16/3/05
574
1
18
EM cũng chọn giống bác.

manhcuong nói:
Grandis đi bác, hơi tốn xăng hơn tý nhưng chất lượng máy móc, độ vọt hơn hẳn đó bác. Mà có đúng 3 năm đi 2 vạn không ( Mỗi tháng đi 560 km -. mỗi ngày đi 18 km)? Nếu đúng thì như mới rồi còn gì nữa. Hơn nữa với 32K bác có đi ngay (sang tên để sau tính), còn CR bác phải thêm 4 K nữa mới lăn bánh được. Em mà như bác em múc Gran ngay (trả rẻ thêm tý ok hơn).