Hạng B2
21/12/07
398
1
18
Cho em hỏi nhé, Ví dụ khi mình nhấn chuột để download 1 cái gì đó thì nó sẽ hiện ra 1 cái bảng để mình chọn sẽ download vào đâu đúng ko? Nhưng e lại lỡ tay tich vào mục tự động save ko cần hỏi, thế là từ lúc đó em cứ nhấn chuột vào cái gì là nó tự động save mà chẳng biết save vào đâu nữa. Làm thế nào để trở lại như cũ là khi mình tích chuột vào download nó sẽ hỏi thư mục mình cần save

Hạng C
2/10/07
817
4.241
93
57
RE: Giúp em với. Gấp lắm

Bác phải cho biết là bác download bằng soft nào thì mới biết đường mà chỉ chứ

Hạng B2
21/12/07
398
1
18

Em dùng IE. bây giờ e ấn để dơnload thì nó ko hiện ra cái bảng Open | Save | Cancel nữa mà nó tự download luôn. Em để ý đường dẫn file save thì nó chỉ đề Download to Temporary Folder. Chẳng biết thư mục đấy là ở đâu luôn. Hichic. Ko biết làm sao đây nữa.

Trích đoạn: hp67

Bác phải cho biết là bác download bằng soft nào thì mới biết đường mà chỉ chứ

Hạng B2
24/9/06
416
2
18

bác vào tools --> internet options --> trong cái browsing history click settings ---> view files đấy là thư mục temp của IE

Last edited by a moderator:
Hạng D
8/6/07
2.099
21
38
Sông Bé

Vậy thì vào search tìm tên files vừa down về thì biết ngay thư mục chứa nó mà ! :D

Hạng C
8/7/07
862
17
0

bác làm theo bài này nhé:
http://www.winhelponline.com/blog/reset-the-always-ask-before-opening-this-type-of-file-setting/

hoặc là 1 trong 2 bài này:
- for Vista: http://www.mydigitallife.info/2007/06/15/reset-always-ask-before-opening-this-type-of-file-check-box-in-vista-ie/
- for XP: http://www.mydigitallife.info/2007/06/15/disable-automatic-opening-or-saving-of-downloads-re-enable-always-ask-before-check-box/

hơi loằng ngoằng nên em ko tóm tắt lên đây mà chỉ đưa link, bác chịu khó đọc nhé

P/S: em có 1 giải pháp tạm cho bác, nếu bác chưa khắc phục được bằng hướng dẫn nói trên. Thay vì bấm vào để download thì bác hãy click chuột phải vào link, chọn Save Target As... thì sẽ lưu được vào nơi mình muốn

Hạng B2
8/8/04
133
0
0
43

Trích đoạn: jupiter17vn

Cho em hỏi nhé, Ví dụ khi mình nhấn chuột để download 1 cái gì đó thì nó sẽ hiện ra 1 cái bảng để mình chọn sẽ download vào đâu đúng ko? Nhưng e lại lỡ tay tich vào mục tự động save ko cần hỏi, thế là từ lúc đó em cứ nhấn chuột vào cái gì là nó tự động save mà chẳng biết save vào đâu nữa. Làm thế nào để trở lại như cũ là khi mình tích chuột vào download nó sẽ hỏi thư mục mình cần save

Thế bác không dùng chương trình hỗ trợ download à? Em chỉ mỗi down free ở rapid thì mới mới down bằng Web Browser, còn không là down bằng IDM hết, khỏi hỏi linh tinh :)

Hạng C
8/6/07
964
19
38
HCM

Chuyển qua xài Firefox đi bác. Có chổ cho chọn nơi lưu file ngon lành.

Hạng B2
11/8/08
338
19
28

Trong quá trình sử dụng, hệ điều hành window luôn lưu lại tất cả những thông tin mà người sử dụng truy cập, đây cũng là cách dể dàng để để những ai tìm hiểu xem người sử dụng máy đó đã làm và xem những gì. Tất nhiên là có nhiều cách khác..e cũng không rành nên không nói!!!Nhưng bác nói nó lưu ở trong Temporary thì bác vào đây sẽ có, nhưng vì nó lưu tất cả nên khối lượng file là rất nhiều, bác sẽ khó tìm được file của mình cần tìm, nhưng bác sẽ thấy những gì trước đây bác đã xem.
C:\Documents and Settings\NgoiNhaXanh\Local Settings\Temporary Internet Files. Tương tự cho những phần khác nhé.
ps: ngoinhaxanh là tên máy của em, tên máy của bác sẽ là khác nhé.

Hạng C
2/10/07
817
4.241
93
57

Nếu bác download trực tiếp từ IE thì phải sửa registry thôi , mà cái này không rành thì đừng làm . Tốt nhất là cài lại IE sẽ hết , hoặc sử dụng chức năng system restore