Tập Lái
25/9/10
14
187
43
42
Cắm điện mà kg có điện thì trước tiên là do adaptor rồi. Bác thử gở pin ra, cắm điện trực tiếp xem pin có vấn đề gì kg. Ngoài ra cũng có khả năng lờn khe cắm trên Laptop nữa. Em chỉ biết có thế thôi , đừng phan em nhé ...

USS confirmed
Hạng C
28/7/10
840
4
18
44
Sài Gòn
Bệnh trên mainboard rồi bác ui, có những máy chạy được từ nguồn pin, nhưng khi cấm adaptor (sạc) vào là treo máy, hoặc tắt máy, hoặc ko có tác dụng gì
Do trên mainboard sự phân nguồn từ adaptor vào chia làm 2 đường (1 đường nạp cho battery (pin), 1 đường phân bổ cho main hoạt động)
Trường hợp của bác có thể do bị hỏng đường vào mainboard rùi (nếu không do adaptor, hoặc dây dẫn, hoặc đầu jack cấm), để chắc ăn bác nên mang tới để thợ bên em ktra, nếu pan này thì khoảng 300k đổ lại thui. Chổ em thường làm mối lái quen, và các cửa hàng khác mang đồ đến nên giá cả luôn luôn tốt
Cty mình có nhiều bài trên 5giay.vn
4B LƯƠNG HỮU KHÁNH, PNL, Q1  Tel: 3.935.1080 - 3.925.1088

Sẳn em ké các cái thớt  này với ạ,
Máy em đem đi bệnh viện máy tính Việt, họ nói chết chip bán cầu nam. Sau 3 ngày sửa chạy thì ok. Nhưng mới đây lại hư lại với bệnh tương tự như trước. Các chuyên gia giúp em với.
Em xài laptop 18/24 ạ.

Hạng D
23/6/08
1.246
3.444
178
hieu_wangler nói:
Máy em đem đi bệnh viện máy tính Việt, họ nói chết chip bán cầu nam. Sau 3 ngày sửa chạy thì ok. Nhưng mới đây lại hư lại với bệnh tương tự như trước. Các chuyên gia giúp em với.
Em xài laptop 18/24 ạ.
Bắt đền nó phải làm lại nghen bác Hiếu, 70USD chứ ít ỏi gì. Thường sau khi sửa xong nó sẽ bảo hành cho bác 3 tháng hay 1 tháng tùy khách lạ hay quen. 1 đồng cũng ko chi thêm. Mà bác mua con khác được rồi đó hay thay mainboard đi.:D

Sweety nói:
hieu_wangler nói:
Em xài laptop 18/24 ạ.
Bắt đền nó phải làm lại nghen bác Hiếu, 70USD chứ ít ỏi gì. Thường sau khi sửa xong nó sẽ bảo hành cho bác 3 tháng hay 1 tháng tùy khách lạ hay quen. 1 đồng cũng ko chi thêm. Mà bác mua con khác được rồi đó hay thay mainboard đi.:D
Cam ơn bac Sweety. Em đẩy lên cái bV máy tính đó lại rồi, nó ko charge em lại đâu. Em ráng chờ xem thế nào. Chắc lại phải làm cái mới. Cái kia chắc để giành cho F1 coi Xuân Nghi hát thôi

Hạng D
15/2/08
1.553
65
48
53
em ké phát, máy em xài cũng khoảng 3 năm. bây giờ nếu chạy tầm 1 tiếng thì máy nóng khủng khiếp, có khi đụng vô muốn phỏng tay luôn. em chưa xách ra tiệm vì ko biết cửa hàng nào uy tín. máy em Vaio VGN-SZ340P

Hạng D
20/7/07
2.634
2.442
113
Q Tân Phú
www.facebook.com
thanhmap nói:
em ké phát, máy em xài cũng khoảng 3 năm. bây giờ nếu chạy tầm 1 tiếng thì máy nóng khủng khiếp, có khi đụng vô muốn phỏng tay luôn. em chưa xách ra tiệm vì ko biết cửa hàng nào uy tín. máy em Vaio VGN-SZ340P

Máy của bác card màn hình geforce phải không, coi chừng có thể là nguyên nhân, cần đi kiểm tra gấp
hồi xưa em dùng FZ chạy card 8400GS nó nóng quá cái chip nó chãy ra như chocolate tèo luôn