Hạng D
9/5/09
3.409
16.127
113
HIx, tình hình là hôm trước khi em bật laptop lên thì nhận thấy máy đang chạy bằng pin cho dù em có cắm sạc vào... Sau một hồi loay hoay chỉnh giắc cắm cộng với đổi cục sạc (cũng chính hãng) và cuối cùng là gắn vào docking station, em cay đắng nhận ra rằng, laptopyeeu dấu của em ... miễn nhiễm với điện. :(
Em có lên google vấn đề này thì thấy có một số ít người bị giống em và được khẳng định là do lỗi của main, nhưng họ đều bị ngay sau khi mua, còn em đã xài 3 năm nay rồi mà chưa thấy vấn đề gì cả. mà khổ một nỗi là laptop chỉ vừa hết bảo hành tuần trước, nên em lên đây hỏi cao kiến các bác xem nên làm thế nào. Thật sự em không thấy mua laptop mới là cần thiết vì ở nhà chơi game, xem phinm lướt net thì em xài HTPC, còn laptop chỉ vác lên giuowngf và thỉnh thoảng tha ra cafe ngồi lướt OS thôi ah. Mà cấu hình máy em còn mạnh
Core 2 Duo T7500, RAM 2GB, 128MB dedicated VGA, 160GB HDD nên em thấy đỏi máy mới cũng chả hơn bao nhiêu so với nhu cầu lướt net của em.
Mấy bác hiểu biết giúp em với ah (ah, máy em là HP 6910p ah)

Em đội ơn các bác :D

Hạng B2
9/1/10
299
0
16
34
Richievn nói:
HIx, tình hình là hôm trước khi em bật laptop lên thì nhận thấy máy đang chạy bằng pin cho dù em có cắm sạc vào... Sau một hồi loay hoay chỉnh giắc cắm cộng với đổi cục sạc (cũng chính hãng) và cuối cùng là gắn vào docking station, em cay đắng nhận ra rằng, laptopyeeu dấu của em ... miễn nhiễm với điện. :(
Em có lên google vấn đề này thì thấy có một số ít người bị giống em và được khẳng định là do lỗi của main, nhưng họ đều bị ngay sau khi mua, còn em đã xài 3 năm nay rồi mà chưa thấy vấn đề gì cả. mà khổ một nỗi là laptop chỉ vừa hết bảo hành tuần trước, nên em lên đây hỏi cao kiến các bác xem nên làm thế nào. Thật sự em không thấy mua laptop mới là cần thiết vì ở nhà chơi game, xem phinm lướt net thì em xài HTPC, còn laptop chỉ vác lên giuowngf và thỉnh thoảng tha ra cafe ngồi lướt OS thôi ah. Mà cấu hình máy em còn mạnh
Core 2 Duo T7500, RAM 2GB, 128MB dedicated VGA, 160GB HDD nên em thấy đỏi máy mới cũng chả hơn bao nhiêu so với nhu cầu lướt net của em.
Mấy bác hiểu biết giúp em với ah (ah, máy em là HP 6910p ah)

Em đội ơn các bác :D
bác đã thử đồi đầu sạc khác mà vẫn ko dc(chắc chắn cùng loại),
nếu bác có nguoi quen thì đem ra nhờ họ coi dùm còn ko thì
bác đen ra 81 phan kế bính(bảo hành HP VN) kiểm tra là ok nhất
theo em nghĩ là nó hư cái chấu sạc trên máy đó(lâu ngày bị mòn)
nên đem ra HP VN đi bác,dù sao cũng đỡ lo bị luộc linh kiện,chứ mấy tiệm ở ngoài xin loi em hỏng tin..hehe

Hạng C
25/9/03
691
76
28
47
Ho Chi Minh
www.netsolution.vn
Bác chủ chịu khó hoặc nhờ lính bác mang cái máy đến địa chỉ bên dưới gặp Hùng 0983406340 nói bạn anh Thọ nhờ kiểm tra sữa gấp. Bác chủ đứng chờ lấy  máy mang về luôn nhé. Có khó khăn gì bác gọi cho em 0913771764

HT LapTop
26 Bắc Hải,F6,TBình.( Gần  CV Lê Thị Riêng , đường Cách Mạng Thánh Tám )

Hạng D
9/5/09
3.409
16.127
113
Dạ cám ơn mấy bác. Để cuối tuần em mang ra mẫy chô này coi sao chứ em ... không có lính :D

@tuando: hix, bên NH đưa em cái T61 nhưng mà máy đó không có YM, FB hay giải trí gì cả bác ah. Ngồi làm cả ngày tối về mở lên thì chỉ có vào VPN Cisco làm việc tiếp thôi :( em ngán lắm rồi nhưng vì hoàn cảnh nên mình em có 2 laptop + 1 HTPC :D

Hạng B1
1/9/09
70
1
8
Tp. HCM
Nếu không có gì bất thường khả năng là máy bị sốc điện nên bộ phận bảo vệ activated. Bác thử làm thế này trước khi mang đi sửa nhé:
1- tháo hẳn pin ra ngoài để 1 lúc,
2-sau đó lắp pin lại;
3- cắm nguồn rồi bật nút nguồn

Chủ Tịch OSFI
27/3/06
9.360
149.240
113
www.phindeli.com
Richievn nói:
Dạ cám ơn mấy bác. Để cuối tuần em mang ra mẫy chô này coi sao chứ em ... không có lính :D

@tuando: hix, bên NH đưa em cái T61 nhưng mà máy đó không có YM, FB hay giải trí gì cả bác ah. Ngồi làm cả ngày tối về mở lên thì chỉ có vào VPN Cisco làm việc tiếp thôi :( em ngán lắm rồi nhưng vì hoàn cảnh nên mình em có 2 laptop + 1 HTPC :D
YM thì bác vào Yahoo Mail, có cái YM trong đó luôn.
Nhưng đúng là máy cty thì không cài thêm cái gì được, chỉ được cái lướt OS vẫn tốt:D

Hạng D
9/5/09
3.409
16.127
113
Ngân hàng em nó cài cái gì đó mà FB, YM, gmail này nọ đèu không vào được bác ah. kể cả forum hay ebay 5 giay đều khoá tuốt, hên sao ÓS chưa bị filter :D