Hạng B2
11/8/04
217
144
43
HCMC
Các bác ơi,

Em mới có chiếc Laptop Lenovo X61mới. Em thấy báo là có bluetooth nhưng em đang hí hoáy không biết làm thế nào mà sử dụng bluetooth được. Bác nào biết giúp em với.

(Em chỉ có mỗi cái máy và sạc thôi, instruction manual & CD driver thì hổng có giao cho em. Đây là máy công ty, mà / và ... IT thì củ chuối :( ).

Cám ơn các bác nhiều.

Hạng F
2/4/07
6.177
403
83
RE: Giúp em với: Lenovo X61 bluetooth

Bluetooth là để giao tiếp với một thiết bị có BT khác. Đây là 1 loại cổng kết nối không dây. VD bác muốn kết nối BT-GPS, Mobile phone (có BT), BT-Mouse...với Laptop,thì mới "hí hoáy". Một mình laptop thì chưa "hí hoáy" gì được..!

Hạng C
8/7/07
862
17
0

đầu tiên bác phải có thêm 1 thiết bị BT khác, như bác Thiet đã nói. sau đó là bác phải bật BT của laptop lên. Tuy từng loại máy mà có cách bật khác nhau, có thể là 1 nút riêng biệt, hoặc là 1 tổ hợp phím. bác phải xem cụ thể trên máy

Hạng B2
11/8/04
217
144
43
HCMC

Dạ.. em có cái điện thoại di động...nhưng vấn đề là em chưa biết bật bluetooth của cái máy Lenovo X61 này thế nào. Bác nào là chiên gia thì giúp em cái. Cái logo bluetooth đã hiện lên góc màn hình của em rùi, nhưng khi em click phải vào đó và "start using bluetooth" thì nó báo lỗi..

"Your Bluetooth Software license does not include use with this bluetooth device. [6]"

Rồi báo lỗi tùm lum...

Bác nào biết xin vui lòng giúp em nhé..

Đa tạ sự chỉ giáo..

Hạng D
16/10/06
1.547
10.120
113
sites.google.com

Trích đoạn: bactrp

Dạ.. em có cái điện thoại di động...nhưng vấn đề là em chưa biết bật bluetooth của cái máy Lenovo X61 này thế nào. Bác nào là chiên gia thì giúp em cái. Cái logo bluetooth đã hiện lên góc màn hình của em rùi, nhưng khi em click phải vào đó và "start using bluetooth" thì nó báo lỗi..

"Your Bluetooth Software license does not include use with this bluetooth device. [6]"

Rồi báo lỗi tùm lum...

Bác nào biết xin vui lòng giúp em nhé..

Đa tạ sự chỉ giáo..

Tham khảo ở đây nha bác:

http://www.geekzone.co.nz/forums.asp?ForumId=8&TopicId=2200

Hạng B2
12/1/08
292
0
0

Đầu tiên phải mở bluetooth lên bằng Funtion + F5, khi nào thấy đèn bluetooth (sát đèn wifi) sáng lên thì có nghĩa bluetooth đã hoạt động; còn nếu báo lỗi kết nối thì chạy vô web IBM tải cái driver mới nhất của bluetooth về cài lại là ok.

Hạng B2
11/8/04
217
144
43
HCMC

Cám ơn các bác. Em đã làm được rồi. Em phải download driver mới nhất của Lenovo mới dùng được.

Cheers