Hạng B2
6/1/08
109
0
0
Sài Gòn
Các Bác ơi giúp em vớim, ron kính bên tài xe của em sao nó bị lòi ra ngoài 1 khúc :), em cố nhét nó vào rồi mà mổi lần lên xuống kính nó lại ngoan cố lại lòi ra, e tức quá mà o biết fải làm thế nào ?

Các bác giúp em thuốc nào trị cái bịnh lòi ra mà không xin phép này với.
Em xin chân tình cảm ơn các bác !!!!;)

Hạng D
9/9/07
3.443
51
48
Saigon
RE: Giúp em với Ron kính Civic bị hở !

Hi!

Bác hỏi nghe tức ghê vậy!
Mua bảo hiểm thì cứ vào nó thay mới tinh luôn - khỏi phải sửa :)!

Kevin

Hạng B2
6/1/08
109
0
0
Sài Gòn

xe em xe mớii bác ơi, vậy e sẽ mang vào hảng.Thank Bác Kevin

Tập Lái
19/2/08
20
0
0

em xem nó sửa rồi bác cứ mang vào hẵng đi nó sửa cho đơn giản thôi mà

Hạng B2
6/1/08
109
0
0
Sài Gòn

e sửa xong rồi các bác , thật ra vào Hãng nó chỉ bôi 1 loại kem gì đó thì nó lại vào nếp ngay, nhưng tình hình là không biết như thế nào khi khô kem. Em hỏi cậu thợ thì cậu ấy nói " hên -xui". E sẽ tiếp tục theo dõi, cảm ơn các Bác đã tư vấn.

npt confirmed
Hạng F
28/2/05
5.460
2.198
113
48
TP.HCM

Cái này gọi là bệnh "trĩ ron kính" bác ạ :D

Em nghĩ trong bảo hành bác cứ để hãng xử lý, nhưng bôi cái gì đó vào không biết sau này em nó có trĩ tiếp không :)

Hên xui thật :(

Hạng B2
17/5/06
183
9
18
37

@ Cordon: xe bác bị y chang xe em đấy, đã đem vô Kim Thanh làm 2 lần rồi mà sao nó vẫn bị lại, thật khó hiểu. Cách khắc phục tạm thời là đầu tiên bác hạ kính xuống hết, sau đó 1 tay bấm cho kính lên từ từ , tay kia tì mạnh vào kính, cố giữ sao cho kính đi lên 1 đường thẳng như ban đầu. Thông thường khi lên đến gần hết, kính như bị trật khớp, gây kẽ hở hình tam giác giữa kính và cửa, vì thế mà bác cố giữ cho nó đi lên khớp với ron cửa, thế là được. Việc tiếp theo là đem vô hãng làm lại thôi..hic. Xe nhà em 4 cánh cửa bị hết cả 4 rồi bác à !:(

Hạng C
29/7/06
511
18
18
46
Tp.HCM
www.otosaigon.com

Trích đoạn: Cordonbleu

e sửa xong rồi các bác , thật ra vào Hãng nó chỉ bôi 1 loại kem gì đó thì nó lại vào nếp ngay, nhưng tình hình là không biết như thế nào khi khô kem. Em hỏi cậu thợ thì cậu ấy nói " hên -xui". E sẽ tiếp tục theo dõi, cảm ơn các Bác đã tư vấn.
Vợ 2 bác đã chữa khỏi "bệnh trĩ" chưa vậy?:D

Hạng C
3/8/05
614
7
18
Hà Nội

Bác có để xe ngoài nắng ko đấy, để ngoài nắng trĩ cả búi là chuyện đương nhiên rồi :D