Hạng B2
11/6/07
233
4
18
Sáng nay thật là xui xẻo, đi ra đường tự dựng quẹt vô cái dốc tự chế bằng sắt
(loại người ta làm để lên lề trước cửa nhà), thế là nó đâm rách bên hông vỏ trước...sau khi dùng con đội nâng gầm lên thì em lại nhả thắng tay để tháo vỏ cho nó dễ (trước đây em đi Innova nên quen như vậy), thế là xe nó sụp xuống và cong luôn con đội
.
Giờ em đang lo sợ bữa nào xe bị bể bánh nữa là không có con đội để mà thay vỏ...các bác có kinh nghiệm xin tư vấn giúp em chỗ mua con đội nhé. Thanks các bác!

Nhân tiện em thấy có trang web này hay hay nên giới thiệu cho anh em nào muốn độ vỏ, mâm hay sơn xe vào tham khảo (mình khỏi mắc công tưởng tượng ra xe mình thế nào sau khi độ lên...cứ lên đó rồi thay vỏ hay mâm mình thích vào để mà xem nhé!

các bác vào đây nhé: http://www.andysautosport.../hyundai_santa_fe.html

Last edited by a moderator:
Hạng B2
11/6/07
233
4
18
bác thanhchoray làm ở khoa nào vậy ta?nếu khoa chấn thương chỉnh hình thì em đem con đội tới nhờ bác chỉnh cho em nó ngay ngắn lại, khỏi mắc công mua mới

Anh Ba
15/7/09
6.623
726
113
50
HCMC
bannang.com
Sao bác thiếu cẩn thận thế ! Nếu muốn thả thắng tay thì bác phải canh bánh xe chứ, nếu không có cục canh thì bác kiếm mấy cục đá cũng được , may cho bác là bác không bị gì !

Còn con đội của bác là đội gì ? Đội cơ hay thủy lực (có nghĩa là vặn bằng vít (hình thoi) hay con đội bằng thủy lực là lắc lắc nó lên) . Vì mình thấy bên mấy chổ nhập hàng xài rồi của Nhật (dạng con thoi) khoản 100-200k, còn hàng TQ nó bán đầy đường ADV.

Hạng B2
11/6/07
233
4
18
con của em là con đội cơ bác ạ (loại hình thoi đó) nếu có đội thủy lực nhờ bác giúp em chỗ để mua nhé!
thanks bác!

Hạng D
9/5/06
2.453
343
103
Mấy Bác vá xe cho em nói con đội thuỷ lực giá khoảng 600-700k la oke rồi, hình như Ngã tư Hàng xanh có bán:cool::cool::cool::cool:

Hạng B2
11/6/07
233
4
18
cảm ơn bác Tèo,em tìm trên mạng được mấy cái chỗ bán con đội xài điện (cắm vào chỗ mồi thuốc) có cả remote....nhưng chỗ nào cũng hết hàng và chả có tấm hình nào để coi cả.

Chi Hội Phó SFC
23/7/09
3.930
52
48
42
Sai Gon
Em nghe bác chevol nói bộ này khoảng 800K. Bác quangtin mua bộ này em coi bộ ngon à, khỏi phải dùng tay hehehe