Tập Lái
29/1/07
16
0
0
SHi150 của mình thỉnh thỏang nhả ga lại là cứ tắt máy, rất bực mình. Mình đã đi chỉnh garăngti lại mấy lần rồi mà vẫn như cũ. Mong bác nào biết thì giúp mình nhé. Cảm ơn nhiều...!!! À! xe mình đã thay cọng dây ga của SH thường vào rồi để đi cho nhẹ,không biết có ảnh hưởng gì không nửa???

Hạng B2
11/7/06
332
0
0
RE: Giúp mình với!!!!

xe dỏm, mua xe dream chạy đi cho bền, tại mấy con tay ga đắt tiền thôi nên bác nào cũng tưởng là bền và ngon.

Tập Lái
29/1/07
16
0
0

Lính mới không biết mới hỏi mà sao không có bác nào chỉ giáo thế???!!!Giúp chú em này đi các bác!!!!

Hạng D
12/9/06
4.567
20
0
58
Sài Gòn

Có đi SH đâu mà biết? mà người ta lấy của SHi thay cho SH thường chứ ai làm ngược lại. Lấy cọng dây zin thay trở lại xem sao? Mai mốt đừng nghịch bậy nữa nhé.:D

Tập Lái
29/1/07
16
0
0

Cám ơn các bác!!! Chắc là em phải làm theo lời của bác trungnghia thôi...chán quá.!

Chi Hội Trưởng SubaruFC
15/6/06
2.729
1.581
113

trời ạ, cọng dây ga thì có liên quan gì tới việc tắt máy của cái xe đó đâu? thay vào cho nhẹ thôi. Việc tắt máy có thể do garanty quá thấp. bọn thợ lúc nào cũng chỉnh garanty thấp xịt, mà yêu cầu của Shi là 1000 rpm +-100. lúc nào cũng chỉ thấp như dream, chả hiểu cái gì:mad:

Tập Lái
29/1/07
16
0
0

Em mới đem xe ra chổ Bikecares ở góc Trần Hưng Đạo-Đề Thám nhờ chỉnh garanty lại mà ở đó nói là không chỉnh được, bác Kombat có biết chổ nào làm xe tay ga uy tín không chỉ dùm em với???

Tập Lái
29/1/07
16
0
0

À quên! Tiệm Giỏi ở góc Nguyễn Du- Trương Định thì nói là xe em béc phun thiếu xăng rồi kêu em đem đi chỉnh phun xăng điện tử lại mà em không dám đi, để hỏi các bác lại cho chắc ăn. Xin các bác giúp dùm em nhé!!!!

Hạng B2
11/7/06
332
0
0

này, cho hòi, mình chế béc phun điện tử của chiếc SHi thành bình xăng con giống SH thường được ko vậy, nếu được thì quá ngon luôn rồi con gì..