Status
Không mở trả lời sau này.
Hạng B2
5/12/15
481
1.057
93
Thủ Đức
www.beeteamvn.com
Nếu ai hay chơi mấy game nhập vai lái xe đường trường ở các cung đường Châu Âu hay Mỹ thì để ý một điều là:
1. Xe chạy chậm luôn chạy lane ngoài để nhường xe khác vượt trái.
2. Sau khi vượt 1 xe nào đó (đường có 2 lane) thì ngay lúc đó xin đường ra lại lane ngoài cùng để nhường xe khác cần vượt.
3. Không có khái niệm: tui chạy max speed rồi nên tui thích chạy lane nào thì chạy, cản trở xe khác muốn vượt, chuyện họ vượt quá tốc độ cho phép là chuyện của họ, mình không nhường thì mình cứ sai cái đã.
(Một tay nghiệm game đua xe, game nhập vai lái xe cho hay)

Trở lại topic: em vẫn nghĩ nếu bác chạy chậm hoặc chạy bình thường thì vẫn nên đi vào lane bên phải để xe khác họ muốn vượt thì có thể vượt mà không gây nguy hiểm, cái đó là văn hóa giao thông. Còn chuyện mưa gió họ nhắm đi được bao nhiêu họ đi, họ đi nhanh là quyền và khả năng của họ, đừng nghĩ rằng mình không thấy đường đi rồi cũng suy ra họ giống mình. :D

Một phần vì bác thì đi lane trái, xe khác lại đi lane phải, bắt buộc họ muốn đi nhanh hơn thì phải vượt trái vượt phải liên tục, như thế này cũng không thể gọi là xào chẻ được.

Hạng D
16/7/13
1.304
14.620
113
Bạn đi chậm sao không đi vào làn bên phải! Mình không chạy nhanh thì đi vào làn phải để người khác chạy, đừng ôm làn trái như vậy. Chính bạn là nguyên nhân khiến xe Mazda đỏ phải chẻ. Đường nhiên Mazda chuyển làn không giữ khoảng cách an toàn như vậy là nguy hiểm. Vài lời góp ý với bạn
Pác nói vậy chứ..hôm đó mình cũng về giờ đó..cũng chạy 70..cũng ở làn 2...vậy mà mấy thằng fò tủn...bán tải...vượt làn khẩn cấp...zèo zèo....mịa bọn nó chạy vội về để tế sống ông nội nó ah....coi thuong mạng sống người khác...đầu bò....

Hạng F
16/7/15
6.302
25.239
113
khoảng cách em thấy khá xa mà, và không đảo liên tục => theo em thì không phải xào chẻ. (xào chẻ: lách ra vô liên tục, gần như không kịp bật xi-nhan);

vd trường hợp em... (@ 60km/h)

• Like
Reactions: thamtubang
Hạng D
11/2/10
1.090
596
113
Xe Bác chủ có 2 cái vạch gì xanh xanh hay thế? Nó dùng đo khoảng cách hả bác?
Sorry em hơi lúa
:3dcuoi:

Hạng C
17/4/15
523
20.801
93
Rất mừng là ko thấy auto chửi ở topic này. Chạy chậm hay nhanh đi nữa mà 2 xe gần song song thế thì người khác chạy thế nào?

Status
Không mở trả lời sau này.