Status
Không mở trả lời sau này.
Hạng B2
13/2/16
147
224
43
Sáng nay xem clip trên VNexpress thấy con siêu xe Lamborghini xoay tròn nát bét trên cao tốc khi trời mưa đường ướt mới nhớ lại cảnh chiều 3/9 em chạy trên cao tốc LT-DG cũng có bác Mazda đỏ 51Axxx chẻ trước mặt em và sau đít xe anh trai em.
Hai anh em khi vào cao tốc qua trạm thu phí DG là trời tối sầm mưa lốc kéo đến đang chạy loanh quanh 100 gió giật mạnh quá phải giảm tốc độ xuống 70-80 và luôn giữ khoảng cách 2 xe hai anh em an toàn trong khi có nhiều bác dừng lại bên đường dừng khẩn cấp đợi trời bớt mưa.
Trời mưa to gió lớn tầm nhìn giới hạn, nhìn kính hậu 2 bên chả thấy gì cả, quan sát trước sau các xe đi trên đường ổn định bõng nhiên có bác Mazda đỏ chẻ ngay trước mặt, lên trên 1 đoạn lại chẻ tiếp...

Gấp gáp gì mà cần chẻ nhanh dữ vậy khi trời đang mưa to gió lớn hở bác?

http://vovgiaothong.vn/ong-kinh-giao-thong/clipsieu-xe-lamborghini-nat-dau-tren-duong-cao-toc/218051

Hạng C
28/5/07
510
358
63
Chuyện thường ở huyện mà bác, ý thức giao thông mỗi người mỗi khác. Quan trọng tự có ý thức giữ an toàn cho chính mình và những người chung quanh khi tham gia giao thông.

Hạng D
11/3/15
1.881
5.123
113
Em thấy chạy như chiếc xe đỏ phía trước bác chủ là chuẩn nhất: Tốc độ thấp hơn và bật đèn cảnh báo khi thời tiết xấu, và không chạy làn sát giải phân cách.

Hạng F
18/2/13
5.654
13.861
113
Saigon & Dalat
Bác thông cảm, anh ấy muốn test cái option cân bằng điện tử của anh Hải.
Nhìn clip thấy mưa to tầm nhìn rất hạn chế, các xe đều mở đèn, thêm cả đèn hazard là đúng bài luôn. Mưa này em cũng chỉ chạy khoảng trên dưới 60 - 70 cho an toàn. Vietmap K12 đã có cảnh báo lệch làn đường rồi, còn cảnh báo va chạm phía trước có không bác chủ?

• Like
Reactions: xlive and long265
Hạng B2
17/3/10
288
57
28
Bạn đi chậm sao không đi vào làn bên phải! Mình không chạy nhanh thì đi vào làn phải để người khác chạy, đừng ôm làn trái như vậy. Chính bạn là nguyên nhân khiến xe Mazda đỏ phải chẻ. Đường nhiên Mazda chuyển làn không giữ khoảng cách an toàn như vậy là nguy hiểm. Vài lời góp ý với bạn

Hạng B2
13/2/16
147
224
43
Bạn đi chậm sao không đi vào làn bên phải! Mình không chạy nhanh thì đi vào làn phải để người khác chạy, đừng ôm làn trái như vậy. Chính bạn là nguyên nhân khiến xe Mazda đỏ phải chẻ. Đường nhiên Mazda chuyển làn không giữ khoảng cách an toàn như vậy là nguy hiểm. Vài lời góp ý với bạn
Làn bên trong lắm xe chạy chậm hơn em nhiều bác ơi.

Hạng F
18/2/13
5.654
13.861
113
Saigon & Dalat
Làn bên trong lắm xe chạy chậm hơn em nhiều bác ơi.
Theo em nghĩ, với tốc độ của bác chủ khoảng hơn 70km/g thì nếu có qua mặt các xe chạy chậm cũng nên trở lại lane trong, nhường trống lane ngoài sát dảy phân cách cho các xe chạy nhanh hơn như bác Mazda đỏ chẳng hạn (mưa to gió lớn mà họ muốn đạp 100 thì thôi, là quyền của họ, dù mình biết là khá nguy hiểm) . Như vậy an toàn hơn cho tất cả mọi người.

Status
Không mở trả lời sau này.