Hạng C
18/8/11
645
190
43
Em xin đưa con xe của em cho bác làm chuột bạch.
Khi nào bác cần? Hay ngày mai em chạy xuống cho bác rồi gặp bác chém gió luôn thể. :3dcuoi:

Được như vậy thì còn gì bằng. Nhưng em E là xe Bác Đời Sâu quá nên không nhận được thiết bị Đời Cao như xe em :3dleluoi:

• Like
Reactions: 4runner
Hạng B2
17/10/07
162
109
43
Trở lại vấn đề của bác DaiBig, sau lễ em tóm cổ được con rệp đã chết trong bộ Ecu của bác. Quá nhỏ để cầm trên tay nên phải dán vào băng keo.
View attachment 134811
Chuẩn bị lửa mỏ hàn với độ nóng vừa phải để tháo và lấy linh kiện từ board khác.
View attachment 134813
Lấy từ đây để thay thế.
View attachment 134812
Sau khi thay thế phần cứng bộ ECu gần như đã hoàn hảo. Đã cấp điện vào và nhận được tín hiệu DTC (Dianostic Trouble Code) từ ECU đưa ra thông báo thiếu (missing) tín hiệu kết nối với motor, với cảm biến lực lái. Hai món này bác Daibig không gửi vào nên nó báo là đúng.Trước đây sự cố xảy ra do vô tình dây tín hiệu cài đặt chế độ chẩn đoán (Dianostic) chạm mát sườn nên được bị kích hoạt, để thóat trạng thái này cần phải có đầy đủ tín hiệu ngoại vi khác như: tua máy, Vss, motor, torque sensor. Vấn đề tới đây em cần sự giúp đỡ từ các bác có xe wagon, có trợ lực càng tốt để em xoá lỗi (DTC clearance).
Vậy bác nào ở gần khu vực Tân bình, Tân Phú, Bình Tân có thể giúp em (cũng là giúp bạn phương xa) vui lòng PM để em liên lạc. Cảm ơn các bác.

Bác thợ sửa ống nước này thay được con "tiny chip" luôn.... thợ VN trái nghề ghê thiệt......ka ka ka:3dcuoi:

Hạng F
4/5/11
5.181
4.036
113
54
Đà Lạt
Bác thợ sửa ống nước này thay được con "tiny chip" luôn.... thợ VN trái nghề ghê thiệt......ka ka ka:3dcuoi:
Không giấu gì bác em làm ở Công ty sữa, có biết gì về cờ lê, mỏ lết & đồng hồ đo điện tử đâu mà cũng làm ầm ầm trên xe.
Bởi vậy em còn học hỏi nhiều nhiều lắm

Hạng F
4/5/11
5.181
4.036
113
54
Đà Lạt
Bác đùa dai thật. Biết bác đá đểu nhưng em vẫn like để bác lượn chổ khác.

P/s: Bác Đại thông cảm cho sự chia sẻ với bạn đường trên đường thiên lý chưa trọn vẹn này nhé! :(

Bác nhá, giờ mới thấy.... Xoắn CXX thế mà chẳng ai lai cho bác thì bác xem lại cách ăn ở của bác sao chẳng có ai lai.
Được như vậy thì còn gì bằng. Nhưng em E là xe Bác Đời Sâu quá nên không nhận được thiết bị Đời Cao như xe em :3dleluoi:

Chê xe anh đời cũ không tương xứng, thế có ai giúp em chưa em giai???
Này thì đời cũ

Hạng C
18/8/11
645
190
43
Ảnh này chụp lâu quá ròi anh Xù ơi. Sau thời gian sử dụng cũng có trầy sướt tí chứ nhể :3dleluoi:.
Ảnh này chụp từ cái thời tám hoắc, chưa độ led liếc gì mà :3dcuoi:

Chỉnh sửa cuối:
  • Like
Hạng C
18/8/11
645
190
43
Không giấu gì bác em làm ở Công ty sữa, có biết gì về cờ lê, mỏ lết & đồng hồ đo điện tử đâu mà cũng làm ầm ầm trên xe.
Đợi Bác gởi cái hình trang 1 HĐLĐ đã kí với dòng tim tím hén

• Like
Hạng B2
17/10/07
162
109
43

Em cũng làm ầm ầm trên xe.........mà mấy đứa nhỏ chơi thú nhún ah...............ka ka ka

Mà biết đâu bác có đam mê bẩm sinh.........từ khi có em Wagon rồi mới phát hiện..............

Hạng F
15/11/06
6.383
1.286
113
Tp Hồ Chí Minh
Bác nhá, giờ mới thấy.... Xoắn CXX thế mà chẳng ai lai cho bác thì bác xem lại cách ăn ở của bác sao chẳng có ai lai.

Chê xe anh đời cũ không tương xứng, thế có ai giúp em chưa em giai???
Này thì đời cũ

Em thừa nhận cách ăn ở của em có vấn đề, chổ gần không cậy được nên phải cậy chổ xa. Sáng mai em ôm cục nhôm của bác Đại lên ngã tư Thủ Đức vậy. Cảm ơn các bác đã nghía qua. (không quên like cho cho bác dù biết bác đá đểu)