Hạng D
24/4/06
2.450
13.556
113
TP. HCM
BacsCar nói:
Các bác cho em hỏi là dây cho 2 loa surround thì mình nên đi thế nào cho nó gon, đẹp? Kéo trên sàn hoặc từ trần xuống em thấy đều có vẻ không ổn.
phải chịu thôi bác
1 số dàn 5.1 combo có option 2 loa sau là không dây (phải cắm điện vào bộ phát

Hạng B2
25/9/04
344
321
63
55
Ho Chi Minh City
pang_pang nói:
Em có cái phòng ngủ nho nhỏ khoảng 16m2, nhà mới dọn lại nên giờ tính mua đồ về để xem phim + TV cho tiện. Ngân sách của em có khoảng chừng 15-20tr, theo các bác thì em nên mua loại nào nhé: - TV: LCD hiệu nào? Có phải muốn xem phim HD thì bắt buộc phải xài LCD? - HD: mua đầu phát HD hay làm máy tính--->HTPC? Máy tính thì tiện cho mình nhưng nhiều khi em ko có ở nhà, người nhà muốn xem phim thì "nàm thao"? - Loa: 5.1 nên mua loa rời hay làm luôn 1 dàn mini hifi sẵn của Sony...???
dennis nói:
Em có cái phòng ngủ nho nhỏ khoảng 16m2, nhà mới dọn lại nên giờ tính mua đồ về để xem phim + TV cho tiện. Ngân sách của em có khoảng chừng 15-20tr, theo các bác thì em nên mua loại nào nhé:
- TV: LCD hiệu nào? Có phải muốn xem phim HD thì bắt buộc phải xài LCD?
- HD: mua đầu phát HD hay làm máy tính--->HTPC? Máy tính thì tiện cho mình nhưng nhiều khi em ko có ở nhà, người nhà muốn xem phim thì "nàm thao"?
- Loa: 5.1 nên mua loa rời hay làm luôn 1 dàn mini hifi sẵn của Sony...???

Cám ơn các bác tư vấn!

Nhà có 16m2 thì không cần dùng amplier+Loa làm gì, Bác mua như sau:

1/ LCD 32 inch (HD ready là được rùi) chắc khoảng 8tr, nếu đươc thì chơi 40 inch
2/Mua đầu HD khoảng 4tr (nếu có máy tính thì chơi HTPC luôn, coi thử trên main máy tính có ngõ ra HDMI và optical audio không? như em đang dùng nè!)
3/ Mua dàn đĩa DVD LG HT503 (5.1) có hơn 4tr mà thôi, đủ dùng cho dt 16m2 rồi
4/ Nếu được thì mua thêm chuột ko dây+bàn phím ko dây (ngồi xem báo online)
5/ Mua thêm cái dock USB để xem phim = ổ cứng gắn ngoài (450k)
6/ Mua cọng cáp HDMI loại tốt (250k)

Khoảng 17tr, OK ko bác?
còn tiền thì đi mua ổ cứng 1TB + chép phim (thêm 2tr nữa)
Bác cho hỏi với ngân sách khoảng 2000US$(40 triệu) và đã có TV LCD Full HD rồi thì nên mua dàn nghe nhạc như thế nào cho vừa với diện tích phòng khách 20m2 ? Thanks bác.

Hạng C
29/10/09
880
85
28
50
Các bác giúp em 1 tý: em có cái Mini DVD Home theatre hiệu panasonic, cái này em mua cũng đã khá lâu ( 2001) tại châu âu, khi mang về VN thì rất kén đĩa nên em đã không dùng đã lâu, dạo gần đây em thử lại thì nó không thể đọc đĩa được nữa, bỏ thì tiếc quá, nên nhờ các bác tư vấn giúp là có thể thay mắt đọc được không? và thay ở đâu được ạ?
Cám ơn các bác nhiều.

Hạng D
21/5/09
1.086
43
48
Âm-pli surround (AVR) chỉ dùng để xem phim HD thì được, vì giải mã âm thanh DTS. Nếu muốn nghe nhạc CD hay thì phải mua thêm đầu CD riêng và cái âm-pli chỉ dành cho 2 kênh thôi, âm-pli 2 kênh chọn loại có cổng balance thì nghe tốt hơn. Nghe nhạc CD 2 kênh mà qua AVR thì nghe dở ẹt, làm sao nghe được???

Hạng D
18/5/09
1.413
2
38
46
Giá tiền khoản 35 - 40 chai . LCD có rồi , và đầu HD có rồi , e muốn mua 1 dàn hát karaoke và xem phim theo các bác nên mua loa , amply như thế nào có cần tách 2 dàn ra riêng hay không , dạo này đi hát karaoke ờ King thấy có chỉnh bài hát bằng màn hình cảm ứng , mong các bác rành về cái này giúp e với . thanks các bác

Hạng C
17/11/11
506
6
18
tohodq nói:
Giá tiền khoản 35 - 40 chai . LCD có rồi , và đầu HD có rồi , e muốn mua 1 dàn hát karaoke và xem phim theo các bác nên mua loa , amply như thế nào có cần tách 2 dàn ra riêng hay không , dạo này đi hát karaoke ờ King thấy có chỉnh bài hát bằng màn hình cảm ứng , mong các bác rành về cái này giúp e với . thanks các bác
2e này o chơi chung với nhau dc Bro nhé,có những giải pháp độc lập như sau:
DV xem film nếu Bro o đòi hỏi quá cao về "nghe nhạc" thực thụ thì mua 1e "Sound Bar" là tuyệt với nhất-e này thì mình đã từng nghe Phillip rất ấn tượng&giá cả phù hợp-gắn cùng với LCD thì quá sang-Nhẹ hơn 1 chút thì chơi các bộ Home Theater có bán sẵn ở các siêu thị điện máy ưu tiên Pioneer - Phillips..sẽ cho âm thanh ok hơn mấy e samsung - LG..khi mua những dàn dạng này Bro đề nghị cho nghe ở chế độ Stereo là ok nhất vì xem film thì chẳng e nào chịu "la kém" e nào đâu-wan trọng là chất lượng nghe nhạc thế nào thôi!?
DV karaok những dàn như Bro nói là dạng vi tính Pri-chơi o nổi đâu-lại khó khăn trong vấn đề cập nhật nâng cấp sau này nếu o có kiến thức về computer cũng như âm thanh-theo mình cứ ampli Ariang or Cali rùi đầu 5 số Ariang ( nếu thích nhạc VN ) or Cali 6 số ( nếu thích Hải ngoại ) là ok rùi-Rẻ Bền Đẹp lun-Loa karaok thì có thể chơi Bose Hong Kong or những loại chuyên dụng cho karaok trong tấm tiền dàn karaok đã chọn vì giá giữa các bộ phận liên kết chênh nhau nhiều quá sẽ mang lại tác dụng ngược - vả lại hát karaok thường hay bị đứt loa Trebb nếu xài loa xịn thì quá phí-hixx!!!
Cần gì nữa cứ pm mình sẽ tư vấn cho, sở thích của mình mà-good luck!!

F1 confirmed
Hạng D
30/6/04
1.425
371
83
HCMC
Nhờ các bác cao thủ võ lâm trong 4rum chỉ giùm cách điều chỉnh cho con Sub Yamaha YST-SW60 sao cho nghe nhạc hay nhất.
Em ko biết chỉnh cái công tắc gạt phía sau lưng (gần chỗ câu dây vô) thế nào cho chuẩn (đã điều chỉnh nhưng ko thấy tác dụng gì)

Hạng C
17/11/11
506
6
18
F1 nói:
Nhờ các ác cao thủ võ lâm trong 4rum chỉ giùm cách điều chỉnh cho con Sub Yamaha YST-SW60 sao cho nghe nhạc hay nhất.
Em ko biết chỉnh cái công tắc gạt phía sau lưng (gần chỗ câu dây vô) thế nào cho chuẩn (đã điều chỉnh nhưng ko thấy tác dụng gì)
O có nguyên lí chung đâu Bro ơi-tất cả là ở sở thích riêng&lỗ tai từng người thui-nút gạt Bro nói là "tần số cắt" mà thui đại loại là tùy Film or loại Nhạc Bro nge mà Bro mún tiếng bass sẽ kéo dài & rền or ngắn gọn & dứt khoát ok-Bro cứ trộn giữa volume SUB & volume trên AMPLI sao cho nghe vừa tai là ok rùi-thông thường SUB điện mà nghe nhạc thì o hay lém & phải chỉnh gần như từng bài vì cách hòa âm phối khí khác nhau-sub điện là dùnf để xem film là chính-thích chơi Sub để nghe nhạc thì nên chọn Sub Hơi-good luck!!

Hạng B2
21/9/09
250
4
18
Bạn em mới cho cái Sub Sony từ dàn Home theatre 5.1. Amply karaoke Jaguard của em thì có out Sub nhưng jack bông sen nên không dùng được. Hiện em tạm dùng chung với đượng out của loa cho sub luôn không biết có ổn không. Đây là link hình em nó nhờ các bác tư vấn giúp em.
http://www.google.com.vn/imgres?q=Home+theatre+sony+5.1&um=1&hl=vi&sa=N&biw=1280&bih=598&tbm=isch&tbnid=FzYHx_HrFoD2mM:&imgrefurl=http://www.uniqueauction.com/auction/winner/Sony_1000W_5_1_Ch_Home_Theater_System_w_5/6333/&docid=Wv4GTmEm7CrQvM&imgurl=http://www.uniqueauction.com/images/auction/regular1_6333.1-Ch&w=500&h=327&ei=RjPgT6nqH-afiAeT68H2CQ&zoom=1

Tập Lái
9/10/09
10
0
1
50
Bác có thể đi âm tương, dùng bass treo Surround lên tường, thê là khong thay dây loa nua.
P/s trả lời bài viết của bác Bascar

Last edited by a moderator: