Tập Lái
14/6/12
36
0
0
HDMediashop
www.vatgia.com
BacsCar nói:
Các bác cho em hỏi là dây cho 2 loa surround thì mình nên đi thế nào cho nó gon, đẹp? Kéo trên sàn hoặc từ trần xuống em thấy đều có vẻ không ổn.

Nếu nhà bác đang xây thì đi âm tường rồi cho lú ra tại vị trí treo surround.
Nếu nhà đã hoàn chỉnh rồi thì đi dưới thảm hoặc nếu sàn gỗ thì đi nẹp, nếu có trần thạch cao thì thả lên thạch cao rồi xuống tại vị trí loa surround khi xuống cho thêm cái nẹp tầm 2 phân là được.
Còn nếu không cần dây thì chơi dàn loa có chức năng airplay không phải dây nhợ cho surround.

duy thắng nói:
chào bác em mở hàng nha, hiện em mới dọn nhà, nhà mới thì có 2 vợ chồng lớn tuổi nên em phải dẹp bộ 5.1 đi rùi, bác biết đó coi HD mà không 5.1 thì... Bác giúp em tư vấn 1 tai nghe chuyên dùng cho phim ảnh và nhạc lossless nhé. Tai nghe thì có nghe được âm thanh surround không ạh. thanks bác nhiều

Bác có thể nghiên cứu tai nghe dành cho dân chơi HD của Senheisher, kiểu dáng và chất âm ok lắm, hiệu ứng surround tốt, sử dụng sóng radio nên không gây hại cho sứ khỏe, nhưng chỉ có điều giá thành hơi cao (trên 6 triệu/ tai nghe)

Tập Lái
1/4/09
16
0
1
Em cũng đang dự định làm home theater. Hiện tại em có 4 option như sau, các bác tư vấn em cái nào là ổn nhất hoặc có option nào là tối ưu nhất ạ.

Thông tin:phòng em là:dai`x rộng x cao là 4 x3.5 x 4 là 14.5 mét vuông.
Nhu cầu chính của em là xem phim HD thôi, em không cần 3d cho lắm nhưng em thấy bác nào cũng tư vấn cho em 3d cả...~.~
Âm thanh khá khá 1 chút để em đỡ phải nâng cấp linh tinh
Các bác vào giúp em hộ với

1.Option 1:
Máy chiếu 3D: Sony VPL-HW50ES 3K
Màn chiếu Grandview 120"
Đầu Phát HDLife V9
HDD WD 2TB
Ampli Yamaha A2010
Hệ thống loa Heco Series (5.1) - Đức
Dây HDMI Atlona

2.Option 2:
Máy chiếu Optoma HD3300
Màn chiếu Dalite 120"
Đầu Phát HDLife V9
HDD WD 2TB
Ampli Yamaha A1010
Loa KEF 5.1 Series C (Anh Quốc)
Dây HDMI Atlona
Màn chiếu bạn ý tư vân cho em cho loại fix là 20tr a

Option 3:
Máy chiếu 3D Optoma HD83
Kính 3D Optoma DLP link
Màn chiếu Fix Frame 16:9 100 Inch
HD Player Imax 18D
HDD WD 2TB
HDMI 1.4 high speed 10m
Reciever Yamaha A3010
Loa B&W CM9 (Standing)
Loa B&W CM1 (Surround)
Loa B&W CM10 (Subwoofer)
Loa B&W CM Center 2 (Center)
Dây Loa Transperant

Option 4:
Máy chiếu 3D Optoma HD33
Kính 3D Optoma DLP link
HD Player Imax 18D
HDD WD 2TB
HDMI 1.4 high speed 10m
Reciever Yamaha V2067
Loa B&W 683 (Standing)
Loa B&W 686 (Surround)
Loa B&W 610 (Subwoofer)
Loa B&W HTM61 (Center)
Dây Transperant

Các bác thấy với diện tích phòng như vậy thì thiết bị này ok chưa, có cần thay đổi gì không bác. ( ví dụ tăng cái này lên 1 chút để đẹp hơn hoặc giảm cái kia đi 1 chút để phù hợp với nhu cầu của em và diện tích của phòng). Em chỉ băn khoăn 1 chỗ là em không thích 3d cho lắm ợ..~.~
Em cũng thích kiểu phòng mà loa giấu luôn vào tường nhưng em cũng muốn nghe nhạc trong phòng này luôn. Vậy theo các bác loa nào là ổn nhất?

Tập Lái
14/6/12
36
0
0
HDMediashop
www.vatgia.com
Nếu anh không thích 3D thì không cần dùng máy chiếu Sony đâu, dư công suất. Vì tư vấn đó là tư vấn cho gói cao cấp tích hợp 3D luôn. Nên nếu xem 2D bằng máy này thì tuyệt vời vì độ tương phản 100.000:1.
Nhưng nếu ko cần cao lắm thì dùng các dòng chuyên HD như ViewSonic hay Infocus, hay Optoma thôi. tầm 25-40tr là good for HD

Về Loa, dòng B&W chuyên xem phim, nghe nhạc thiếu tiếng treble, nếu được dùng dòng CM9 cũng được, thấp chút dùng Kef C Series nghe nhạc cũng ok.

Một số gợi ý, nếu cần tư vấn thêm cứ call cho em.

Hạng B1
13/4/12
99
42
28
Em chuyển nhà nên tháo tung Bộ hifi và cinema ra. Bây h ko bít cắm lại làm sao. Có Bác nào quen ai làm dv giới thiệu em với ạ

Hạng D
10/10/12
1.017
5
38
adsll nói:
Em cũng đang dự định làm home theater. Hiện tại em có 4 option như sau, các bác tư vấn em cái nào là ổn nhất hoặc có option nào là tối ưu nhất ạ.

Thông tin:phòng em là:dai`x rộng x cao là 4 x3.5 x 4 là 14.5 mét vuông.
Nhu cầu chính của em là xem phim HD thôi, em không cần 3d cho lắm nhưng em thấy bác nào cũng tư vấn cho em 3d cả...~.~
Âm thanh khá khá 1 chút để em đỡ phải nâng cấp linh tinh
Các bác vào giúp em hộ với

1.Option 1:
Máy chiếu 3D: Sony VPL-HW50ES 3K
Màn chiếu Grandview 120"
Đầu Phát HDLife V9
HDD WD 2TB
Ampli Yamaha A2010
Hệ thống loa Heco Series (5.1) - Đức
Dây HDMI Atlona

2.Option 2:
Máy chiếu Optoma HD3300
Màn chiếu Dalite 120"
Đầu Phát HDLife V9
HDD WD 2TB
Ampli Yamaha A1010
Loa KEF 5.1 Series C (Anh Quốc)
Dây HDMI Atlona
Màn chiếu bạn ý tư vân cho em cho loại fix là 20tr a

Option 3:
Máy chiếu 3D Optoma HD83
Kính 3D Optoma DLP link
HD Player Imax 18D
HDD WD 2TB
HDMI 1.4 high speed 10m
Reciever Yamaha A3010
Loa B&W CM9 (Standing)
Loa B&W CM1 (Surround)
Loa B&W CM10 (Subwoofer)
Loa B&W CM Center 2 (Center)
Dây Loa Transperant

Option 4:
Máy chiếu 3D Optoma HD33
Kính 3D Optoma DLP link
HD Player Imax 18D
HDD WD 2TB
HDMI 1.4 high speed 10m
Reciever Yamaha V2067
Loa B&W 683 (Standing)
Loa B&W 686 (Surround)
Loa B&W 610 (Subwoofer)
Loa B&W HTM61 (Center)
Dây Transperant

Các bác thấy với diện tích phòng như vậy thì thiết bị này ok chưa, có cần thay đổi gì không bác. ( ví dụ tăng cái này lên 1 chút để đẹp hơn hoặc giảm cái kia đi 1 chút để phù hợp với nhu cầu của em và diện tích của phòng). Em chỉ băn khoăn 1 chỗ là em không thích 3d cho lắm ợ..~.~
Em cũng thích kiểu phòng mà loa giấu luôn vào tường nhưng em cũng muốn nghe nhạc trong phòng này luôn. Vậy theo các bác loa nào là ổn nhất?
mấy cái cấu hình này giống báo giá bên em quá ta

Tập Lái
28/11/11
14
0
0
Nếu bác chỉ cần 2D không cần 3D bác có thể tham khảo em Panasonic AR100, dòng chuyên xem phim HD ạ. Màn chiếu 120'' Fix Grandview là ổn. Riêng về phần đầu phát bác nên chọn dòng HD Player của Dune dùng chip Sigma ổn hơn mấy đầu HDPlayer dùng chip Realtek ạ.
Còn về phần loa của option 4 là ok bác ạ

Hạng B1
13/7/12
55
14
8
Chào các bác,

Tôi có dàn home theater của sony bao gồm 1 đầu phát và 6 loa đã làm âm tường rồi, nhưng hôm bữa bị kiến vào làm tổ và hỏng chip gì trong đầu phát.

Tôi muốn thay đầu phát này bằng đầu phát khác được không? Có cần theo chuẩn hay yêu cầu gì đặc biệt ko nhỉ?

Vì muốn Giữ lại 6 loa đã đi âm tường hết nên chưa muốn thay. Tuy nhiên chuẩn gắn của nó là các cổng hình vuông.
Làm sao chuyển đổi sang đầu cắm kiểu khác trên amply hoặc đầu phát mới?

Nhờ các bác tư vấn với nhé, xong cafe hậu tạ.

Thanks,
Linuxer