Hạng B2
28/11/09
484
86
43
Tình hình la em dự định mua một số phụ tùng cho cái mondeo ship ve tu nc ngoài (chủ yeu la mấy món đồ nhựa, cao su đã thoái hóa..) nhưng phí shipping cao qua dù mua 1 vài hay cả mấy chục món, khoản hơn£100. Mặc dù giá thì rất ok.
Vây nen em hỏi bác nào có nhu cầu mua cai gi, list ra, gom lại rồi share tiền ship với e nhe? Tks in advance
Bác nao cần cái gì list ra luôn..
Update 8Sep:
Good news: tinh hinh hoi toi em đã nhờ vả dc cai paypal acc cua cô em gai. Ngan gon de cac bac de hieu la bank (noi phat hanh cc cua co va paypal se tinh phi "chuyển đổi ngoại tệ" va phi giao dich ... vi du tu vnd - usd/£). Chi tiet thi no lang nhang: hoac nạp ngoai te, hoac nap vnd... nhung em va Laple uoc luong - chac cung nhu nhau, ko chenh lech gi nhieu. Nen de don gian, tom tat nhu sau:- cac bac cu uoc luong neu minh thanh toan £ bang vnd (thay vi phai mua £ ngoai cho troi - vi nh ko ban ngoai te, roi chuyen tien, blah blah blah) thi khoan 16% theo tk gia an dinh cua paypal va ti gia gi gi do cua bank. Vi du hom nay la 36.780vnd/£*
** Vay neu bac nao muon, vui long confirm lai link (e chi gom order cac bac tren mondeospares.co.uk de ship chung voi hàng cua e va Laple cho tien nhe). Uoc tinh so bo so tien cac món hang + phi shipping x 1.16 × ti gia (tam tinh nhu tren) va ck cho em em. Em se nhờ cổ thanh toán dùm. Khi nao hang ve, em nhan hang, thua thieu the nao se quyet toan lai cho cac bac.=

==== phi shipping thi trang web do dua ra cac muc nhu sau: 101£ hoqc 203£ chia deu so nguoi. Neu chi co 2, 3 ng thi em va Laple han che phi ship trong 101£. Neu 5, 6 ng thi sure phi ship len 202£. noi nôm na, em se kiwm soat shipping sao cho moi ng khoan 30-35£ la hop ly.con vu phi custom vn, e hzong biet dc. Tuy co ung bien. Roi cung chia deu theo đầu ng. Con ai ho tro dc (quan he quen biet, v.v.. thi giup ace)Confirmed:- em, 4 mon oy.- bac Laple, 3 mon- ...P/s vu cc bac hotien70 va laple neu ok. Minh order rieng, ship truc tiep ve nha laple luon chang han. Anh se giup laple, hottien70 thanh toan. So di order rieng vi no mac tien, order gom lai nhieu tien qua hai qyan se voi tien rat nhieu, thiet hai cho nhung món nho nho di cung.. e check thay 2 bo cc tui no ship cung 101£ ah. Nen mua 2 bo, share shipping! (A ké cai dongho thoi nha laple?) Haha

U

Chỉnh sửa cuối:
Hạng B2
28/11/09
484
86
43
Em định cuối tuần về e order đấy. Bác nào cần gì list sớm đê em add vô cart. tiền ship / parcel từ £10, 100, £200 tùy món ... to nhất / nặng nhất trong order. Họ reply e như vay.
Tiền shipping & handling thì chắc chia đều theo đầu ng nha các bác (hay có bác nào tài trợ tiền ship / "bảo kê" chỗ custom vn thì e đa tạ jk haha). Dự định, Thu 5 e tổng kết, va order. Hy vọng dc chục bác thì phí S&H chia dều sẽ ok (e ko rõ custom vn thế nào..)

P/s. O cai web do ho cung co ban spares cua cac loai Ford. Welcome all Ford :)
có vài món ford vn hzổng có / siêu mắc ..

để em hiền
1/4/05
3.801
93.802
113
Em tính đặt cửa gió giữa máy lạnh, ron cao su 4 cửa, mà bác tính đặt trên web nào vậy?

Hạng B2
28/11/09
484
86
43
Cainweb bac quangha recommend do bac. E cung order y chang bac + ... ma cai cua gio giua may lanh thi ho ban nguyen cai fascia luon.. to vat va va chi 1 cai nay thoi tien ship da quat £100 (cho nguyen cai fascia). E dang consider..
cai join cao su ho ko co. Ma join nay neu order hang used e so no cung sap hu nen e vo hang thay luon. Caosu mua ngoai cung co nhung di dc 1 mua thi toi..

P/s e cũng đang tìm 4 cái ngàm của cai dvd headunit mà ko biet kiem o dau (vi hoi xua lac thợ ẩu, moc cai dvd headunit ra ma ko xai 4 cai khoá chuẩn nên bị gãy (nó bằng thép dẻo)

Hạng B2
28/11/09
484
86
43
Ah, cái lẫy mở cửa trong tren web do có loại bằng nhôm aluminium brushed, chắc sẽ bền hơn nhiều so với cái nhựa của mình. Bac nao gãy thử mua cái này xem

Hạng D
30/12/12
1.622
766
113
43
Cainweb bac quangha recommend do bac. E cung order y chang bac + ... ma cai cua gio giua may lanh thi ho ban nguyen cai fascia luon.. to vat va va chi 1 cai nay thoi tien ship da quat £100 (cho nguyen cai fascia). E dang consider..
cai join cao su ho ko co. Ma join nay neu order hang used e so no cung sap hu nen e vo hang thay luon. Caosu mua ngoai cung co nhung di dc 1 mua thi toi..

P/s e cũng đang tìm 4 cái ngàm của cai dvd headunit mà ko biet kiem o dau (vi hoi xua lac thợ ẩu, moc cai dvd headunit ra ma ko xai 4 cai khoá chuẩn nên bị gãy (nó bằng thép dẻo)
Hình như phần tô đậm có đóa bác:
http://www.mondeospares.co.uk/ford-mondeo-mk3-door-window-weather-strips-set-of-4-2001-2007.html