Status
Không mở trả lời sau này.
Tập Lái
10/4/13
2
0
0
Em đang đi vào giai đoạn hoàn thiện. KTS vừa gửi 3D phòng ăn, các bác xem góp ý hết mình giúp em ạ.
rryimw
rryikw

Last edited by a moderator:
Hạng B1
1/4/12
53
391
53
0908.419.102
maunhadep.net
Re: Góp ý giúp em phối cảnh nội thất

dep, chuc mung bac chu. nhin cach dung vat lieu em doan kts cua bac rat co nghe, em chi gop y la nen them it den cho ban an.

Hạng B2
13/5/13
368
709
93

Mình không phải KTS nhưng kinh nghiệm xương máu của mình là nếu thêm các thể loại cây xanh, mảng xanh, hồ nước vào gần chổ ăn hay chổ ngủ thì thể nào cũng có những rắc rối với côn trùng sâu bọ cho dù đã đầu tư công phu vào đất sạch, cây sạch. Đất mình sạch, cây mình sạch mà đất và cây thằng hàng xóm không sạch thì côn trùng, ruồi muỗi nó cũng vào bay qua thôi.

Thác nước nhà bác có ánh sáng mặt trời chiếu vào thì phải coi chừng rêu, thác nước mà lắng rêu thì hôi lắm.

Cái hồ lọc cho cái hồ cá nhà mình có dùng đèn UV light để diệt rêu mà vẫn không trừ tận gốc được, hồ cá vẫn còn rêu do đèn UV không thể mạnh bằng ánh sáng mặt trời được dù với công suất bao nhiêu chăng nữa. Hỏi bên bán đèn thì nó bảo giải pháp tận gốc là ... che cái hồ cá lại hehehehe

Mãi yêu El
25/3/09
3.819
43.410
113

Chán bác kool thiệt, có lẽ bác quá ác cảm với mấy cái đó nên bác cứ triệt tiêu hết ý tưởng đâm ra tiếc cho nhà bác từ bản vẽ ra thực tế.Bác sẽ ko chết vì muổi cắn mà có khi chết vì cô độc và tẽ lạnh trong chính căn nhà của bác. Cuộc sống ngột ngạt, về nhà còn thấy nhà toàn bê tông chán ko bác kool, phải có thảm xanh, có nắng có gió chứ. E thấy bác dị ứng với mấy cái đó trong khi nhà nhà đều có mà có sao đâu. Vấn đề là cách tổ chức ko gian cho nó bác ơi!

Nhà trên e thấy ok rồi, có thác nước thì vẽ thế mà ra làm phải điều chỉnh chứ ko nước văng đầy nhà. Còn ko thì bỏ quách nó luôn.
Cái thiết kế của nhà này có ảnh hưởng của cái nhà trên tạp chí nhà đẹp của chủ nhân cũng là kts.

Hạng D
20/12/09
1.170
7.862
113

Ăn uống sung sướng gì khi ngồi vừa đau đít vừa mỏi lưng!

Hạng D
5/4/09
1.559
2.026
143

Lão Lơ...Là này reset hệ thống hay sao mà commnt quay lại mấy ngày trước rồi !

Tập Lái
10/4/13
2
0
0

Mod ơi, comment của mọi người mất tiêu hết rồi ạ.

Tập Lái
10/4/13
2
0
0

em up thêm phòng khách các bác chém tiếp giúp em ạ.
rrpqpd
rrpqym

Tập Lái
10/4/13
2
0
0

Cho em hỏi:
- Cầu thang mặt bậc gỗ, cổ bậc dùng sơn trắng được không hay phải dùng đá
- Bồn cây phía cửa sổ phòng ngủ xây cao 400 có được không? phần cửa sổ nếu làm song sắt thì xấu mà không làm song thì có an toàn không?

Hạng C
31/3/11
563
24.610
93
0948363683

e nhớ cái topic này của bác chủ comment quá trời mà,giờ mất hết:(
Nhà bác thiết kế đẹp và hiện đại quá,e thích cái phòng khách

Status
Không mở trả lời sau này.