Hạng C
17/10/11
701
901
93
E đã lái và ngồi cả hai xe. Cảm giác lái thì hai xe có cái này hơn có cái kia hơn, ko so sánh dc. Nhưng riêng ngồi băng ghế sau. 3 người lớn ngồi sau cực kỳ khó chịu dvoi For, còn Grandis e ngồi vô tư kể cả duỗi chân, lại còn có thể chỉnh ghế tựa đầu ngả xuống thoải mái. Thêm nữa Gran để đồ dc nhiều hơn do chỗ phía sau lõm xuống cả gần 40cm. Nhưng nếu đủ tải Grandis đi phải cẩn thận ko sẽ dễ cạ đít.

Hạng F
16/2/08
6.260
31.985
113
Nếu chỉ thuê đi 1-2 ngày thì Fortuner đi Bác. Xe thuê đa phần ít được bảo dưỡng tốt như xe gia đình cho nên con Fortuner V 2010 đáng tin cậy hơn Grandis 2005. Với xe lạ Bác lên nài Em Fortuner dể dàng hơn nài em Grandis vì cái mỏ em Grandis nó dài hơn và khoảng cách từ ghế lái đến mỏ xe chắc là Grandis dài vô địch, không quen đi chổ hẹp dể cọ quẹt, rủi ro tốn xiềng đền hơn Fortuner.​

1/4/07
21.988
16.722
113
0913168658
Nếu chỉ thuê đi 1-2 ngày thì Fortuner đi Bác. Xe thuê đa phần ít được bảo dưỡng tốt như xe gia đình cho nên con Fortuner V 2010 đáng tin cậy hơn Grandis 2005. Với xe lạ Bác lên nài Em Fortuner dể dàng hơn nài em Grandis vì cái mỏ em Grandis nó dài hơn và khoảng cách từ ghế lái đến mỏ xe chắc là Grandis dài vô địch, không quen đi chổ hẹp dể cọ quẹt, rủi ro tốn xiềng đền hơn Fortuner.​
Cái đáng lo của Fotuner là lật.
với nhyững người lái thường xuyên, hay quen xe 7 chổ, OK. Nhưng bác đang từ Gala mà nhảy lên Fortuner đi vài bữa không nên. Đi chơi mà lo lắng, mất vui. Nếu mua xe đi luôn thì là chuyện khác.

Hạng C
21/7/13
764
758
93
Em mới đi về con G 2005, ODO hien 200k, nhưng chủ xe nói quay lại ODO 1 lần, xe hư bơm nứơc rửa kiếng, hư thắng tay, em chạy bị hú ở 1100-1900 vòng, em dự là hư mấy cái cao su chân máy chân hộp số, thay là hết hú. Xe chạy đầm, bánh to hơn Gala nên vàonđường xấu khá êm, bà xã khen đi đỡ mệt hơn Gala (em hùa vào đòi đổi xe lên CRV, ;)). Nói chung đúng như Bác lvtphong dự: xe thuê k đc chăm sóc nên khá tệ, em kiểm tra châm thêm 2 lit nước vào két nước, nc rua kinh cung k còn. Nói chung là hài lòng, xe đầm hơn con F2013 ở cơ quan em. Chính thức xác nhận các lời khen về G là hoàn toàn chính xác.
Điểm trừ:
1. Hộp số 4 cấp, khi hết số ở tốc độ cao làm vòng tua lớn 100k/h:2500 (lớn hơn Gala 1.6, 100k/h:2200), làm máy kêu to...
2. Form xe hơi nữ tính, thiếu manly tí.
3. Nhìn kim xăng chưa quen lắm, chắc đi 1.6 quen rầu, hoài k xuống, G em thuê đi VT hết 600k tiền xăng chonquang đường 275 km.