Hạng B2
23/3/07
216
0
16
45
RE: Grandis và Santa Fe HMV chon xe nào bac??

E thấy bác ko nên vào box Hyundai hỏi mọi người chọn Grandis or SF. Sao bác ko vào box Mit hỏi ngược lại thử xem. E nghĩ khi bác định mua loại xe nào thì bác nên tính toán nhu cầu sử dụng của mình, hơn nữa hai dòng xe hoàn toàn khác hẳn nhau về chủng loại cũng như tính năng. Còn nếu bác có điều kiện thì bác mua cả 2 xe, đi trong tp thì bác chạy Grandis còn đi dã ngoại thì bác đi SF.

Hạng B2
4/6/07
470
144
43
50

Trích đoạn: santafe07

E thấy bác ko nên vào box Hyundai hỏi mọi người chọn Grandis or SF. Sao bác ko vào box Mit hỏi ngược lại thử xem. E nghĩ khi bác định mua loại xe nào thì bác nên tính toán nhu cầu sử dụng của mình, hơn nữa hai dòng xe hoàn toàn khác hẳn nhau về chủng loại cũng như tính năng. Còn nếu bác có điều kiện thì bác mua cả 2 xe, đi trong tp thì bác chạy Grandis còn đi dã ngoại thì bác đi SF.

hờ hờ ... Mình thấy bác phải chỉnh lại là SF đi trong thành phố còn Grandis đi ngoại tỉnh vì đuờng HN bi giờ lởm kinh dị, đào bới lồi lõm như sủi cảo, mặt đường thì õng ẹo, vặn vẹo (Đường Láng), đi đâu cũng gặp gờ giảm tốc,..ra ngoại thành thì... đường xá ngon gấp vạn.

Kết luận:
Đường TP đào bới lổn nhổn đi SUV
Đường trường êm ái đi SÊ_Đan :D

Last edited by a moderator:
Hạng C
11/2/06
589
0
16
yahoo.com

Nếu bác ở chỗ thường xuyên ngập nước sau cơn mưa như em thì sẽ e ngại mua GD đấy

Hạng C
5/2/07
781
4
0
45

em xin thanks các bác rất nhiều các bác cho ý kiến rất nhiệt tình, e cảm động lắm!
Mặc dầu em góp vốn 99% nhưng quyết định lại là 1% đó các bác ợ
ko thì nàng ko cho e rước về "dinh" bác ợ (em đầu tư nhiều công sức lắm mà chưa "khấu hao" bác ợ :D:D

Mấy bữa nay đi coi xe, ngồi vô mấy chiếc xe "nhập" BMW, MER,LEXUS...là hết muốn đi xe "nội" nhất là nhìn mấy chiếc BMW, Mer convertible em tính mua rồi nhưng nghĩ lạ chỉ còn khoảng 1,5 - 2 yrs tụi em đi định cư rùi nên thấy phí quá. Còn Santa Fe thì em rất khoái vợ cả em cũng khoái sau khi bị em dụ dỗ và ép buộc đi coi (ko nói đi dâu chở thẳng bả ra salon Hyundai :D) , bả cũng mê lun chiếc Veracuz hix hix
,

Nhưng tụi em chỉ đi khoảng 1,5- 2 năm rùi bán nên tụi em quan tâm xe nào bán lại ít lỗ nhất, thì các xe Nhật giữ giá cao nhất! Chắc có lẽ em chọn Grand or Civic ( em ghét thằng Toy :D )

Một điều thú vị em muốn chia sẻ là ko riêng bà con VN chuộng xe Nhật mà cả bà con em ở Mỹ, Canada, Úc cũng điều xài hiệu Toy, Honda nhiều nhất. Khi nghe vợ em "báo cáo" em thich Santa Fe thí các "bác" thuyết cho em 1 mớ lịch sử phát triển xe hơi nào là "nhật, Mỹ" phát triển cả trăm năm còn thằng Kimchi chỉ khoảng vài chục năm nên xe ko tốt .......
công nghệ khung gầm ko = thằng Nhật nên nó làm sắt dày, tole dày nhưng rất mau "tả" nói chung toàn chê

vài dòng tâm sự cùng các bác

Last edited by a moderator:
Hạng D
1/10/04
4.840
40
38
Hà Nội

Tình cảnh như vậy thì bác quyết xe Nhật cho nó lành, vẹn cả nhiều đường (ko chỉ đôi đuờng đâu nhé:D).
Bác làm em Prado là tuyệt cú mèo bác nhỉ?

Hạng D
1/10/04
4.840
40
38
Hà Nội

Trích đoạn: nongdanhoclaixe

....
Mặc dầu em góp vốn 99% nhưng quyết định lại là 1% đó các bác ợ
ko thì nàng ko cho e rước về "dinh" bác ợ (em đầu tư nhiều công sức lắm mà chưa "khắu hao" bác ợ :D:D
Đó là lí do tôi phải hỏi các bác là có chắc không khi người nắm kinh tế sẽ là người quyết định? Thương trường hay chính trường có thể vậy, nhưng gia đình trường thì chưa chắc đâu các bác, nếu ko dám nói là ngược lại!

npt confirmed
Hạng F
28/2/05
5.458
2.198
113
48
TP.HCM

cái này em nghĩ là chiều vợ mà, vợ muốn được chiều và đàn ông chúng ta đều muốn chiều mà bác nhỉ? Đấy là thương thì nó mới thế, nếu không thì... còn lâu nhé :)

Em nghĩ bác mua civic cũng được, dáng cũng hay