Tập Lái
1/8/06
28
0
0
vinamarine.gov.vn
Các bác cho em hỏi tý, Guarante xe chỉnh như thế nào thì vừa, xe do em mới chỉnh lại, máy êm, khi nổ máy( để số 0), vòng tua máy chỉ số 1, thế đã được chưa ah.

Xe em Kia B, thanks các Bác nhiều.

Em mới tham gia, mong các Bác chỉ giáo.

Hạng D
17/7/05
1.736
43
48
55
Sài gòn
RE: Guarante xe KIA

Trích đoạn: dongzoang135

Các bác cho em hỏi tý, Guarante xe chỉnh như thế nào thì vừa, xe do em mới chỉnh lại, máy êm, khi nổ máy( để số 0), vòng tua máy chỉ số 1, thế đã được chưa ah.

Xe em Kia B, thanks các Bác nhiều.

Em mới tham gia, mong các Bác chỉ giáo.

Khi mới nổ máy vòng tua máy chỉ số 1, sau khoảng 2 phút nó về 0.8 hoặc 0.85 (nếu có máy lạnh) là OK...

Tập Lái
1/8/06
28
0
0
vinamarine.gov.vn

Thanhk bác Sông Lam,em mới thấy diễn đàn này, hay quá. Mong các bác khoẻ mạnh sống lâu, cho anh em trao đổi, học hỏi.

Tập Lái
7/2/06
20
0
0
Visit Site

Bác songlam cho e hỏi cái, e để máy nguội 1 chu't, khi đề phai để ga chừng 2 phút, thả chân ga ra mới về garanty được(800). Nếu ko đề ga 2 phút, buông chân ga là xe ọc ọc... tắt máy liền. Như vậy là bình thường hay bất thường vậy Bác? Nếu bất thường cách khắc phục thế nào? e cám ơn Bác.

Hạng D
17/7/05
1.736
43
48
55
Sài gòn

Trích đoạn: cuncon

Bác songlam cho e hỏi cái, e để máy nguội 1 chu't, khi đề phai để ga chừng 2 phút, thả chân ga ra mới về garanty được(800). Nếu ko đề ga 2 phút, buông chân ga là xe ọc ọc... tắt máy liền. Như vậy là bình thường hay bất thường vậy Bác? Nếu bất thường cách khắc phục thế nào? e cám ơn Bác.

Em cũng con gà mờ về kỹ thuật lắm bác à. Có gì bác hỏi Bác sĩ, nhờ bác ấy giải đáp giúp...

Hạng D
24/4/06
2.450
13.556
113
TP. HCM

xe em thì chỉ để khoảng 800 cho cả hai, có AC và không
Vì em sợ để cao hao xăng lém:D