Hạng B2
30/12/10
492
337
63
56
là tốc độ đó, cứ tưởng đơn giản là đạp ga chạy thôi nhưng không hẳn thế vì khi đó tốc độ tren 100
1. chỉ cần lơ đễnh lắc nhẹ tay lái mà không đánh lại là tiêu
2. đánh lái quá mạnh cũng tiêu lật xe như chơi
3. nhanh quá mà không để ý phía trước cũng tiêu, thắng không kịp húc đít như chơi
4. chuyển làn mà không chú ý xe sau chạy ẩu cũng tiêu
5. chạy nhanh mà không tụ tin rất hồi hộp trừ khi bác chịu khó dợt đường tp vắng cho chạy 80
6 trong xe phát sinh việc đột xuất (trẻ em khóc, người lớn la, có con gì trong xe .... làm bạn mất tập chung dễ lạc tay lái
7. khi gặp sự cố, bể bánh xe, đồng hồ báo nước sôi, đèn cửa, đèn máy, hết dầu .... phải bình tĩnh từ từ giảm tốc độ quan sát rồi mới cho xe tấp lề vì lên nhớ các xe phía sau bạn luôn ở tốc độ cao và bám đít
mình cũng từng bị một vài sự cố
Quan trọng nhất là làm quen tốc độ cao. Sau đó đi 40km/h thấy khỏe re.
Với lại học với mình các bạn sẽ thấy sự khác biệt thầy tây và thầy vn

• Like
Reactions: Lê Nguyên Phi
Tập Lái
18/8/16
7
3
3
36
Hôm trước mình có đến chỗ a hoangnghidung tập 2h. A cũng cho mình lên cao tốc đạp 120km/h. Đúng là xuống đường chạy 50-60km/h tự tin hơn thật. Và mình cũng vừa mới thuê xe a chạy về quê hôm chủ nhật vừa rồi, đi về gần 200km. Đi về ngon lành. Giờ tự tin hơn hẳn không còn cảm giác sợ cầm vo lăng như trước nửa. Nếu bạn nào muốn tìm sự tự tin minh nghĩ các bạn nên mạnh dạn đến thử 1 lần như mình.

Tập Lái
14/9/16
10
1
3
39
TPHCM
Thi thì lái 2 tay, nhưng mình dạy thì chỉ 1 tay thôi nha anh em. Dợt xe chỗ mình đảm bảo cho chạy full trên cao tốc. Xuống hết cao tốc thấy lái đường phố khỏe re.
bác hoangphidung cho e hỏi tí, thuê chạy cao tốc tính sao bác? mình muốn đi bến tre bác tính giá sao? thanks bác!

Hạng B2
4/5/16
160
124
58
TPHCM
hi, đọc topic này xong mới ngộ ra được nhiều điều, em học lái xong nếu có dịp sẽ cần bổ túc ngoài thực tế nhiều ! bác ở quận 2, em ở thủ đức chạy qua cũng gần :)

Hạng D
9/1/16
1.673
3.282
123
48
Sài Gòn
Theo mình thì các bạn mới lấy bằng nên thuê xe của các trung tâm để có người kèm, tùy năng khiếu của mỗi người. Thời gian thuê cũng không nhiều, nhưng những điều học được là kinh nghiệm thực tế. Khi học lái thì chả có trung tâm nào có thời gian và điều kiện để các bạn học lái đường trường (đường dài nhé, bao gồm cao tốc, đường đèo..., đi từ thành phố lên củ chi thì không nói nha), lái đêm, vì vậy nên thuê trung tâm kèm thêm. Mình và bà xã học kiểu đó, giờ cảm thấy ổn. Nhà ở Bình Thạnh nên thuê của Hải Nam, nói thẳng là bổ túc tay lái thì trung tâm sẽ cung cấp thầy vui vẻ, dùng xe của Trung tâm có thắng phụ, chạy đâu thì chạy, làm luôn một chuyến Bảo lộc sáng đi tối về, thầy chỉ đủ các chiêu :). Sau đó thì làm như gợi ý của bác chủ thớt nếu chưa có điều kiện sở hữu xe.

• Like
Hạng B2
9/10/16
278
311
63
42
Theo mình thì các bạn mới lấy bằng nên thuê xe của các trung tâm để có người kèm, tùy năng khiếu của mỗi người. Thời gian thuê cũng không nhiều, nhưng những điều học được là kinh nghiệm thực tế. Khi học lái thì chả có trung tâm nào có thời gian và điều kiện để các bạn học lái đường trường (đường dài nhé, bao gồm cao tốc, đường đèo..., đi từ thành phố lên củ chi thì không nói nha), lái đêm, vì vậy nên thuê trung tâm kèm thêm. Mình và bà xã học kiểu đó, giờ cảm thấy ổn. Nhà ở Bình Thạnh nên thuê của Hải Nam, nói thẳng là bổ túc tay lái thì trung tâm sẽ cung cấp thầy vui vẻ, dùng xe của Trung tâm có thắng phụ, chạy đâu thì chạy, làm luôn một chuyến Bảo lộc sáng đi tối về, thầy chỉ đủ các chiêu :). Sau đó thì làm như gợi ý của bác chủ thớt nếu chưa có điều kiện sở hữu xe.
Thuê bên Hải Nam bổ túc tay lái tính tiền như thế nào vậy bạn?

Hạng D
9/1/16
1.673
3.282
123
48
Sài Gòn
Bạn gọi thẳng bên đó đi, mình thuê lâu rồi không nhớ, lúc trước mình thuê một lèo luôn, được tặng thêm vài giờ. Còn thuê đi xa như Bảo lộc hay Vũng Tàu thì tính riêng. Thuê chạy thành phố thì thích chạy ngày giờ nào thì cứ alo trước, bên đó sắp xe đến rước rồi chạy (trường hợp mình thì vậy), nếu có thêm 1 người nữa cùng thuê thì share ra, không thì 1 kèm 1 (hình như thuê đông người như xe tập lái thì bên ấy không chịu).

• Like
Hạng B2
9/10/16
278
311
63
42
Bạn gọi thẳng bên đó đi, mình thuê lâu rồi không nhớ, lúc trước mình thuê một lèo luôn, được tặng thêm vài giờ. Còn thuê đi xa như Bảo lộc hay Vũng Tàu thì tính riêng. Thuê chạy thành phố thì thích chạy ngày giờ nào thì cứ alo trước, bên đó sắp xe đến rước rồi chạy (trường hợp mình thì vậy), nếu có thêm 1 người nữa cùng thuê thì share ra, không thì 1 kèm 1 (hình như thuê đông người như xe tập lái thì bên ấy không chịu).
Cảm ơn bạn nhiều!