Hạng B2
21/10/05
194
0
0
Mình mới mua Gala 5/2004 (chạy 16.000km, 22K giá đó được không) và xe đã có lắp sẵn gương hậu gập điện( bằng công tắc). Nhưng khi nhấn công tắc gương bên tài gập nhanh hơn bên phụ một tua. Mình có ra Trần B Trọng hỏi, họ nói do ổ điện đặt bên tài nên điện vào nhanh hơn. Nghe có vẻ không thuyết phục lắm. Vậy nhờ các bác cho biết kinh nghiệm, tư vấn giúp nhé . Cám ơn

O.S.P.D
6/3/04
1.751
18
38
Làng Vũ Đại
RE: Gương gập điện Gala không đồng đều

Tất cả các gương gập điện tự chế đều bị thế bác ạ, ngay cả độ gập cũng không đều. Bọn nó bảo là do khỏang cách giữa người lái với gương bên tài và bên phụ là khác nhau nên tốc độ quay và độ gập cũng khác nhau nhưng khi mở ra thì vẫn giống nhau nhé:D. Em thấy không ảnh hưởng gì khi sử dụng nên kệ nó

Hạng B2
27/7/05
117
2
0
www.andoford.com.vn

Vấn đề của bác có ảnh hưởng j đến hòa bình thế giới đâu nhỉ, có điều gương tự chế thì khó nói thật, tại bác cứ thích luxury cơ, theo em bác cứ gập gương bằng tay như bình thường thì chắc là không còn vấn đề gì, bác nhỉ:D

• Like
Reactions: Latumi
Hạng B2
7/7/05
140
1
18

đơn giản là hai mô tơ hai đời khác nhau cũ mới khác nhau

Hạng C
23/9/04
565
4
18
56
Interstate Highway

Trích đoạn: xehoicity

Mình mới mua Gala 5/2004 (chạy 16.000km, 22K giá đó được không) và xe đã có lắp sẵn gương hậu gập điện( bằng công tắc). Nhưng khi nhấn công tắc gương bên tài gập nhanh hơn bên phụ một tua. Mình có ra Trần B Trọng hỏi, họ nói do ổ điện đặt bên tài nên điện vào nhanh hơn. Nghe có vẻ không thuyết phục lắm. Vậy nhờ các bác cho biết kinh nghiệm, tư vấn giúp nhé . Cám ơn
Ha ha ha, bác thành phố xe ơi, sao mà lại nghe chuyện đó nó lọt tai được chứ. bác nói với cái thằng thợ đó là nối cái sợi dây điện dài 200m một đầu cắm vào 220v nói nó rờ vào đầu kia xem điện tới nhanh hay chậm.
Cái gương của bác gập vào không đều là do độ trễ của rờ le hoặc cái mô tơ bên trong thôi. điện thì tới chỗ nào trong xe cũng nhanh như nhau cả.

Hạng B2
14/5/04
100
0
16
Vietnam

hê hê, đồng chí thợ này vui tính thật, ha ha, đồng chí đó quan điểm điện chạy nhanh như nuớc chảy đây mà

Hạng B2
21/10/05
194
0
0

Tôi cũng nghĩ như bác 2snguyen. Nhưng chính xác có lẽ phải tháo ra kiểm tra. Hôm nay có gương bên phụ có vẻ như không muốn gập lại. Các bác biết chỗ nào sửa uy tín ở SG chỉ giúp nhé.Tks

Tập Lái

Theo như ngu ý của em thì em nghĩ là bên trong xe của bac xehoicity có một bánh răng hoặc một thanh răng cưa kiểu như ăngten điện của Radio, nó kéo cái củ gương chạy bằng cách quấn bánh răng hoặc thanh răng cưa ấy chạy để làm Gương gập lại theo chu trình, nhưng vì motơ một bên yếu hơn(có thể do tiếp xúc kém hoặc chậm mạch do rửa xe để nước vào) nên tốc độ gập hai bên khác nhau, còn vấn đề hai bên có độ gập khác nhau, tức là một bên gập sát hơn bên kia, là do khi lắp đặt, anh chàng thợ đã lắp vị trí gương trên hai thanh răng cưa(bánh xe rang cưa) đó khác nhau, dẫn đến một bên đã gập và rơ le điện đã ngắt , còn bên kia chưa tới độ gập sát đã dừng lại, khiến hai bên vênh nhau. Theo các pác thì sự tưởng tượng của em là đúng hay là sai a.????....[8|]

O.S.P.D
6/3/04
1.751
18
38
Làng Vũ Đại

2 bên dùng 2 rơle điện khác nhau bác ạ, khi gương gập hoặc mở ra đến độ thì rơle mới ngắt, nói chung là đồ chế thì không thể ngon bằng đồ zin được:D Em cũng lắp và cũng bị hiện tượng như thế nhưng chẳng ảnh hưởng gì mà sướng hơn gập tay nhiều:D

O.S.P.D EMMA Head Judge
31/1/05
830
24
18
XAMBACO JSC

Bác Xehoicity chắc đang hân hoan lắm nên kiểm tra ẻm quá kỹ, miễn nó gập hết và mở hết ra là ok rồi. Đừng chọc ngóai làm gì, mấy ông thợ mà gặp mình như vậy họ mừng lắm thế nào cũng vẽ vời lung tung để móc túi thôi. Con vợ hai của em nó cũng gập bên chậm bên lẹ nữa mà (vậy là đồ chế giống đổ gin):D