O.S.P.D
4/12/06
701
23
63
Hà nội
RE: Hà Nội - Vientian - Luang Prabang ký sự

@Cun: Thấy nói là nổi tiếng Văn Đàn mà

Film này dõi đều đặn bởi vừa có chất hài lại có cả tý NGON[8D]

Tập Lái
21/6/08
17
0
0

@ B.B. Aquarius: Chị viết đọc rất thú vị, ảnh chụp rất vui.

Em vẫn rất nhớ những lúc đi chơi với chị và chị T ở Luang Prabang. Cho em gửi lời hỏi thăm chị T với ạ. Khi nào có dịp ra Hà Nội, em xin phép mời chị và chị T đi cà phê, ăn uống chút chút nhé. :)

Last edited by a moderator:
30/7/08
1.200
7
38

Trích đoạn: ltvbach

@ABB: Bác viết hay như Đông Bích;):D

p/s: Long Thịnh có gì mắc lỗi với bác không đó

Bác khen thế này là chít em rùi. Em lại phải đi tìm hiểu xem Đông Bích là ai :D:D:D
Về Long Thịnh, bác hỏi vậy càng chít em hơn. Em và bác ấy đang quý mến nhau . Vả lại bác ấy diễn có hạng trước ống kính đới. Bác ấy mà giận thì ai nâng cấp cái vụ audio cho xe em bây dừ. :(:(:(
Anyway, thanh sờ kiu bác ( Bác đọc cẩn trọng, đừng nhầm mà chít em lần nữa đới)

30/7/08
1.200
7
38

Trích đoạn: Kate

Vụ đi Lào em nhớ nhất món ....sóc luộc ở Paksan : nhe răng, đuôi dài như đuôi chuột, trắng ởn
không nuốt được. Món này ở nhà mà có thui vàng, giả cầy ... ôi

Bác nhắc em mới nhớ. Nhìn mấy con đó mà ... hãi hùng.
Nó cũng làm em nhớ đến chuyên ngày xửa, ngày xưa bọn em rủ 1 cậu đồng nghiệp người Đài Loan đi ăn thịt chó (mà người đài Loan thì ko ăn thịt chó). Nhưng bọn em bảo nhau ko nói cho cậu ấy biết. Khi các món được dọn lên, bọn em giới thiệu lung tung là đặc sản này nọ.
Cậu chàng rất háo hức nếm thử từng món và gật gù khen ngon. Đĩa nọ tiếp đĩa kia, chén này tiếp chén khác, chẳng mấy chốc cậu chàng vỗ bụng kêu no quá, no quá.
Chắc bụng ậm ạch ko chịu được nên cậu đi tìm chỗ hạ tải. Bọn em thì đang mải vui nên ko để ý. Thế là cậu cứ chạy lung tung đi tìm. Khi qua khu vực nhà bếp cậu nhìn thấy mấy con cầy hấp đang nhe răng. Quá hãi hùng cậu đâm ra lú lẫn, hạ tải nhầm đường. Bao nhiêu rươu ngon và đặc sản 7 món cậu cho ra bằng hết. Lúc bọn em tìm thấy, cậu đang ôm bụng, mặt mày tái mét. Cậu chửi bọn em té tát, nhưng vốn tiếng Anh có hạn nên cậu chửi bằng tiếng Đài Loan bọn em chẳng hiểu gì, cứ đứng cười. Cậu thề ko bao giờ đi ăn với bọn em nữa. Nhưng bản tính cậu hay quên lại cũng thích nhậu nhẹt nên lần sau rủ cậu lại đi, chỉ có điều cẩn thận hơn, vừa đến đã giả vờ đi hạ tải để kiểm tra khu nhà bếp trước.

30/7/08
1.200
7
38

Trích đoạn: Iris

@ B.B. Aquarius: Chị viết đọc rất thú vị, ảnh chụp rất vui.

Em vẫn rất nhớ những lúc đi chơi với chị và chị T ở Luang Prabang. Cho em gửi lời hỏi thăm chị T với ạ. Khi nào có dịp ra Hà Nội, em xin phép mời chị và chị T đi cà phê, ăn uống chút chút nhé. :)

Cám ơn em. Chuyến đi vui quá nên ko ghi lại lỡ quên thì tiếc lắm. Còn em thì viết rất chuyên nghiệp, không hổ danh tiến sĩ văn chương. Chị vẫn theo dõi đều từng bài của em để còn học hỏi :D:D. Khi nào ra Hà Nội báo cho bọn chị biết nhé.

EMMA JUDGE
23/8/06
553
5
18
47
Ha noi
www.longthinh.vn

có dề đâu em gửi các Bác mấy cái nhìn vãi.......

thui em xóa nhé....:mad:

Hạng B2
1/5/08
151
0
16
56

cái hình 4 nhìn kinh quá longthinh ui!!!

30/7/08
1.200
7
38

Thanks bác Long Thịnh. Bác đã xoá rồi thì em cũng xoá luôn

Hạng B2
6/1/06
179
0
0
41
Hà Nội

Nhìn ảnh cuối của LT mà thấy cứ như người ấy ..Sợ quá , chẳng hiểu có ngủ nỗi k :(:(:(:(:(:(