MZP
Hạng B2
9/5/04
341
1
0
45
Hanoi, Vietnam
Các bác có sáng kiến gì cho 2 cái đèn ở cụm đèn hậu của xe Pre không? Theo giới thiệu thì đó là đèn báo sương mù...nhưng lại không hoạt động... tớ thấy phí quá đang nghĩ nên làm gì với nó.
Hôm trước thấy có mấy cái đèn nhấp nháy cũng hay phết...không biết có loại đèn sáng theo kiểu xoáy trôn ốc ko nhỉ[8D][8D]

Hạng B2
22/11/03
155
0
0
Vietnam
Chiếc M6 của em cũng có một cái đèn ở đằng sau không có bóng như của bác. Hiện giờ em đã lắp thêm 2 bóng vào rồi, mỗi bóng có 2 tóc, một tóc nối với đèn "téc" và một tóc nối với đèn phanh.
Nếu bác muốn làm thì qua cửa hàng Lâm Linh - 62 Trần Nhật Duật - Hà Nội. Hôm em làm hết 100k, thợ làm xong thấy đẹp quá, quên cả mặc cả :D, rút 100k ra trả luôn, về nhà mới thấy hơi đắt :D.

Hạng B2
22/11/03
155
0
0
Vietnam
He..he... mình thấy thợ gọi là đèn "téc" nên mình gọi thế. Nó là cái dèn nhỏ nhất trong dàn đèn trước. Khi bác bật nấc đèn đầu tiên là nó sáng rồi đó. Cái đèn nhỏ như bóng đèn pin, thường được lắp cùng "choa" với cái đèn pha ý.

Tại sao phải lắp như vậy? Bởi vì, bác để ý đèn phanh mà xem, khi trời tối, bật đèn, đèn phanh cũng sáng, nhưng độ sáng bình thường, khi mình phanh thì đèn phanh sáng hơn. Cho nên cái đèn phanh bác lắp thêm phải có 2 tóc là vì như vậy. 1 tóc nối với "téc" để trời tối bật đèn lên là nó đã sáng rồi, còn một tóc nối với đèn phanh để khi phanh nó mới sáng.

Hạng B2
4/11/03
431
4
16
Fr
img69.photobucket.com
Em hay gọi đó là "Cà fê đèn mờ" ! Bật lên thấy nó sáng mờ mờ thì gọi là thế !
Còn đèn sương mù sau,thường chỉ xuất hiện trên các xe Châu Âu (xe em chẳng hạn) hay Mer.Khi bạn bật đèn pha,ngoài đèn sương mù phía trước,trong xe bạn sẽ có thêm một công tắc cho đèn sương mù phía sau.Khi bật vào,đèn sương mù sau sẽ đỏ rực cả lên.
Để hôm nào em biểu diễn cho :D
:D:D:p

MZP
Hạng B2
9/5/04
341
1
0
45
Hanoi, Vietnam
RE: Hai con mắt còn thiếu của Pre

Tối hôm nay đi đường thấy một chú Pre đã gắn thêm đèn vào hai đàn hậu còn thiệu Nhìn cũng ngộ ngộ, sáng ra phết, đỏ loè cả người phía sau khi phanh. Nhưng nhìn đi nhìn lại thì có khi đã gắn thêm đèn đó vào hai đèn sương mù hình tròn thì dường như cái đèn phanh hiện thời hình tam giác nên bỏ quách đi thì đẹp hợn Thế mới teo chứ!? Băn khoăn quá, không biết có nên lắp không, chỉ được mỗi cái sáng các bác a. Bác nào đã nhìn thấy xe Pre nào lắp rùi hay hay xin phổ biến vợi:D

MZP
Hạng B2
9/5/04
341
1
0
45
Hanoi, Vietnam
RE: Hai con mắt còn thiếu của Pre

Sau một hồi đem xe đi khắp nơi hỏi thăm để lắp thêm cái đèn sau của Pre, các bác thợ đều nói là không nên vì nếu làm không kín thì sẽ bị hơi nước đọng vào đèn... Hôm nọ xem cái đèn các bác thợ định thay vào trông cũng rởm quá nên em đã quyết định thôi luôn. Sẽ không lắp nữa...hehe các bác có ý kiến gì không... thực lòng em vẫn muốn lắp quá:D