Hạng B2
11/2/15
286
506
93
45
HCM CITY
Tôi mong gặp mấy trường hợp bắn láo này mà chưa được, nếu tôi đúng thì sẽ theo sự việc đến cùng, không chấp nhận trả giấy tờ cho đi là xong chuyện đâu.
Huynh đài biết lực lượng khẩu trang nhân dân không,tùy cơ ứng biến nha huynh,đi đông có người hỗ trợ quay clip thì cương.Chớ solo một mình là lành ít dữ nhiều,sanh mạng ta là quý,của thiên trả địa,tiền bất cjanh mà có thì XXX sớm muộn cũng trả giá mà thôi.

Hạng D
2/5/16
1.926
1.875
143
Huynh đài biết lực lượng khẩu trang nhân dân không,tùy cơ ứng biến nha huynh,đi đông có người hỗ trợ quay clip thì cương.Chớ solo một mình là lành ít dữ nhiều,sanh mạng ta là quý,của thiên trả địa,tiền bất cjanh mà có thì XXX sớm muộn cũng trả giá mà thôi.
Ý em là không phải tranh cãi tay đôi với CSGT, cứ nhẹ nhàng từ tốn bảo họ lập biên bản, mình ghi ý kiến vào rồi cầm biên bản đi đóng phạt, sau đó sẽ lên phòng CSGT khiếu nại, yêu cầu xem hình ảnh gốc.
Nếu họ không lập biên bản thì mình hỏi lý do, quá trình trao đổi đó mình sẽ bí mật ghi âm lại, đề phòng sẽ dùng đến sau này.

hmq confirmed
Hạng D
26/5/08
2.386
2.313
113
HCM
vietnamwcm.wordpress.com

Theo đến cùng không có nghĩa là manh động để rồi động tay động chân. Ai cũng theo đến khiếu nại, khiếu kiện, làm cho ra lẽ, ... thì hiện tượng đó sẽ dần biến mất. Còn tiếp tục tặc lưỡi cho qua, tự cho rằng tui tốn tiền cho được việc tui, việc mấy thằng đó làm bậy sẽ có người khác, có ông trời xử, bị quả báo, ... thì quên đi. Ôm rơm chỉ nặng bụng chính mình thôi!

• Like
Reactions: phamhoanggiang
Hạng F
29/10/14
8.537
11.213
113
Theo đến cùng không có nghĩa là manh động để rồi động tay động chân. Ai cũng theo đến khiếu nại, khiếu kiện, làm cho ra lẽ, ... thì hiện tượng đó sẽ dần biến mất. Còn tiếp tục tặc lưỡi cho qua, tự cho rằng tui tốn tiền cho được việc tui, việc mấy thằng đó làm bậy sẽ có người khác, có ông trời xử, bị quả báo, ... thì quên đi. Ôm rơm chỉ nặng bụng chính mình thôi!
Cần gì phải theo đến cùng. Ko ai đưa bánh mỳ. Sai thì lập biên bản đi đóng phạt. Vậy là xxx cám cũng chả có mà ăn. Đi ngu bị xxx dừng xe xì bánh mỳ ra rồi nên đâu chửi càn.

• Like
Hạng D
2/5/16
1.926
1.875
143
Cần gì phải theo đến cùng. Ko ai đưa bánh mỳ. Sai thì lập biên bản đi đóng phạt. Vậy là xxx cám cũng chả có mà ăn. Đi ngu bị xxx dừng xe xì bánh mỳ ra rồi nên đâu chửi càn.
Bác nói chuẩn!

hmq confirmed
Hạng D
26/5/08
2.386
2.313
113
HCM
vietnamwcm.wordpress.com

Biết sai thì cầm biên bản đi đóng phạt.
Tự tin mình đúng thì cầm biên bản đi khiếu nại.

Hạng B2
20/5/07
330
1.062
93
Em là người thường xuyên đi về Dalat từ nhiều năm rồi góp chút ý kiến khi đi ngang địa phận ĐN.
- Xe chim mồi: có thể có (xe tải chạy chậm trên đường vạch liền, không chắc là chim mồi hay xe tải nặng phải chạy chậm) , nhưng rất ít khi gặp
- Bắn tốc độ láo: không rõ, vì chưa gặp bao giờ
- Xe con vi phạm lỗi vượt vạch liền, vượt nơi có bảng cấm vượt, chạy quá tốc độ quy định: không phải nhiều mà là rất nhiều.
Em chạy xe luôn tuân thủ luật, trước mắt là giữ an toàn cho chính mình và gia đình. KDC 45-50kmh cứ vượt nếu điều kiện cho phép miễn đừng quá tốc độ, QL thì cứ 75-80kmh, và không hề bị tuýt còi.
Trong KDC nhiều xe bị ức chế khi cứ phải bò một đoạn đường dài, nên vừa chớm thấy bb hết KDC đã vội nhấn ga rồi dính đạn. Kinh nghiệm em vẫn giữ đúng tốc độ qua khỏi biển báo, sao đó mới từ từ tăng ga là an toàn.
Không khuyến cáo chạy quá chậm như có bác nào muốn phòng thủ 45 và 65 vì như thế sẽ gây cản trở dòng xe lưu thông trên đường. Và cũng không cần nộp mãi lộ nếu mình thật sự đi đúng (rồi sau đó post lên diễn đàn, kèm lý do vì vợ con vì ngại đường xa vì sợ mất thời gian ... các loại). Em chứng kiến biết bao nhiêu xe phóng như bay rồi sau cùng cũng dính chốt, từ nhanh hóa thành chậm lại còn mất thêm tiền.
Đồng ý 100% với bác: "Xe con vi phạm lỗi vượt vạch liền, vượt nơi có bảng cấm vượt, chạy quá tốc độ quy định: không phải nhiều mà là rất nhiều".
Cách em em chạy xe y như bác nói. Nhà nội em ở Bảo lộc, em đi về thường xuyên QL20 nhưng chưa bị XXX bắt bao giờ. An toàn trên hết, chạy xe đúng luật.

Hạng F
29/10/14
8.537
11.213
113
Biết sai thì cầm biên bản đi đóng phạt.
Tự tin mình đúng thì cầm biên bản đi khiếu nại.
Lập biên bản sai tự xxx đến tận nhà xin lại biên bản. Khỏi cần khiếu lại pác yên tâm. Bắn tốc độ khi ra biên bản nộp phạt phải lưu trữ lại hình ảnh gốc hết. Tưởng muốn lập tầm bậy mà được hả. Nhiều ông chả hiểu gì cứ nên chửi bới linh tinh.

• Like
Hạng D
15/7/07
1.805
11.449
113
Toàn các anh lấy lý do gia đình, bận... rồi cưa hai, cuộc đời các anh suốt đời sẽ phải cưa hai và bao nhiêu người nữa cũng sẽ phải bị thôi vào dù có vi phạm hay không vì thói quen cưa hai như vậy
Năm ngoái mình cũng bị thổi vào chỗ này. XXX nói anh chạy 62/50 ở Dầu Giây. Mình chỉ nói 2 điều, nhẹ nhàng nhưng kiên quyết:
1/ Chỗ vi phạm với chỗ chặn lại cách nhau khá xa, nếu tôi nhớ không nhầm luật định không cho phép xa như vậy.
2/ Tôi chạy xe 20 năm nay rất cẩn thận, luôn dưới tốc độ cho phép ( bảng 80 chạy 75, bảng 50 chạy 45). Xe tôi có camera hành trình. Tôi nghĩ có trục trặc gì đó , hoặc các anh nhầm xe, hoặc máy bắn tốc độ có trục trặc. Nếu anh vẫn kiên quyết cho là tôi vi phạm thì cứ lập BB, khi quay về tôi đến đội khiếu nại và góp ý chuyện này.
Cuối cùng xxx nói "Anh đi đi" ( Dây dưa với mình thời gian đâu ra lấy "cưa 2" của hàng loạt xe bị thổi vào)
Nếu không dũng cảm lấy BB và đấu tranh, các anh sẽ còn phải cưa 2 dài dài bất kể có vi phạm hay không

• Like
Hạng D
4/5/12
4.400
26.597
175
Toàn các anh lấy lý do gia đình, bận... rồi cưa hai, cuộc đời các anh suốt đời sẽ phải cưa hai và bao nhiêu người nữa cũng sẽ phải bị thôi vào dù có vi phạm hay không vì thói quen cưa hai như vậy
Năm ngoái mình cũng bị thổi vào chỗ này. XXX nói anh chạy 62/50 ở Dầu Giây. Mình chỉ nói 2 điều, nhẹ nhàng nhưng kiên quyết:
1/ Chỗ vi phạm với chỗ chặn lại cách nhau khá xa, nếu tôi nhớ không nhầm luật định không cho phép xa như vậy.
2/ Tôi chạy xe 20 năm nay rất cẩn thận, luôn dưới tốc độ cho phép ( bảng 80 chạy 75, bảng 50 chạy 45). Xe tôi có camera hành trình. Tôi nghĩ có trục trặc gì đó , hoặc các anh nhầm xe, hoặc máy bắn tốc độ có trục trặc. Nếu anh vẫn kiên quyết cho là tôi vi phạm thì cứ lập BB, khi quay về tôi đến đội khiếu nại và góp ý chuyện này.
Cuối cùng xxx nói "Anh đi đi" ( Dây dưa với mình thời gian đâu ra lấy "cưa 2" của hàng loạt xe bị thổi vào)
Nếu không dũng cảm lấy BB và đấu tranh, các anh sẽ còn phải cưa 2 dài dài bất kể có vi phạm hay không
Em cũng dây dưa như anh mà toàn bị xin cà phê chứ chả bao giờ cưa 2...