Hạng B2
11/9/14
316
506
93
40
Ý em là không phải tranh cãi tay đôi với CSGT, cứ nhẹ nhàng từ tốn bảo họ lập biên bản, mình ghi ý kiến vào rồi cầm biên bản đi đóng phạt, sau đó sẽ lên phòng CSGT khiếu nại, yêu cầu xem hình ảnh gốc.
Nếu họ không lập biên bản thì mình hỏi lý do, quá trình trao đổi đó mình sẽ bí mật ghi âm lại, đề phòng sẽ dùng đến sau này.

Em cũng làm tương tự như bác và 100% các lần bị bắt láo đều được cho đi. Còn các lần lỗi của em thật thì sẽ được các chú ấy chủ động thương lượng ghi biên bản giảm tội, ví dụ nó kêu mình tội 2tr5 giam bằng thì nó ghi còn 300k (em éo bao giờ xin xỏ, chỉ nói chuyện lịch sự, đàng hoàng)...

Các lần em bị bắt láo:
1. Ngã tư trường Chinh vs Hoàng Văn Thụ: em đi từ hướng bệnh viện thống nhất vào đường 1 chiều, tách qua làn xe 4 bánh chạy nhưng không xi nhan...Có 1 chú bồ câu lẻ bóng (đi 1 mình) kêu vô, em chỉ kêu ghi biên bản rồi tính, ổng cho qua.
2. Vòng xoay cách chỗ số 1 300m, em đi từ cây xăng vào Hoàng Văn Thụ, có xi nhan lúc ra khỏi cây xăng nhưng ko xi nhan lúc vào lane đường => Bị kêu vô tội không xi nhan, không cãi yêu cầu bb, cho qua.
3. Ngã 4 Nam Kỳ vs Minh Khai, đi từ hướng Nam Kỳ: trời tháng 10 mau tối, lúc đó 5h chiều hơn nhưng hơi tối và em chưa mở đèn, bắt em vô tội không mở đèn. em yêu cầu BB, cho qua...
4. Chuẩn bị vào TP Buôn Mê thuộc: bắn tốc độ 92/80: yêu cầu BB & được cho qua vì em cũng có nói là em đi đúng tốc độ, anh thích thì ghi BB, tôi sẽ ký nhưng tôi có camera hành trình ghi nhận bảng và tốc độ...Lúc đó tôi sẽ làm việc sau.

Các lần bị bắt vì lỗi của em thật và ghi biên bản giảm tội:
1. Khúc đường như của bác Chủ nhưng Đà Lạt về SG, bị xe tải chim mồi nó đi 20km bực quá vượt. Dính chưởng...Xuống có nói rõ ràng và có trình bày là em có việc gấp, đường cho đi 80, 1 lane và cấm vượt thì các bác cũng phải bắt cái thằng xe tải đó chứ...các đồng chí cho biên bản tội "cản trở xe khác vượt" phạt 300k...haha, em nghĩ nó phạt em tội của mấy ông xe tải... (tổng phí chạy đi đóng phạt tầm 1tr).
2. Khúc Linh Xuân Bà Rịa, bị phạt vì chạy 77km/h ở lan thứ 2, lan này cho 70km, lan ngoài cho chạy 90km...Đúng là em ko biết chạy 80 thật...Bị lập cái BB tội chuyển làn ko xi nhan 350k, đóng tiền qua bưu điện thêm 120k phí nữa là 470k...haha...

Đời em tự hào éo bao giờ đưa tiền bẩn cho giao thông và em cũng cảm giác là mình bị mất tiền cho giao thông ít hơn các bác bác hay đưa tiền bẩn ý...haha..

MEP Vaccine Hero
22/5/12
10.005
75.388
113
cứ đứng đó lải nhải cho các đồng chí ko thu dc các xe khác thì có dc cho đi ko nhỉ?

Hạng C
7/9/15
697
8.378
93
khúc này đóng phạt qua đường bưu điện được, các anh có bị cứ lấy bb
1. Sai thì đóng qua đường bưu điện ... khỏi lên xuống, khỏe
2. Tự tin cho rằng mình ko sai thì chịu khó lên đồn xem bằng chứng

cắt bánh mì giúp các ảnh làm người tử tế đi các anh :D

Tập Lái
5/1/15
39
46
18
36
Mình mới đi ĐL tuần rồi, thấy CA Lâm Đồng làm việc tích cực hơn CA ĐN rồi. Nào là chim mồi, nào là canh xuống dốc lúc mới vào thị trấn. Lúc xuống dốc mình cũng bị kéo lên 55-56 mà không bị ngoắt vào. Nhìn gương hậu thì 1 chiếc sedan bị ngoắt thật đáng thương.

Hạng C
4/6/13
682
1.028
93
Mình mới đi ĐL tuần rồi, thấy CA Lâm Đồng làm việc tích cực hơn CA ĐN rồi. Nào là chim mồi, nào là canh xuống dốc lúc mới vào thị trấn. Lúc xuống dốc mình cũng bị kéo lên 55-56 mà không bị ngoắt vào. Nhìn gương hậu thì 1 chiếc sedan bị ngoắt thật đáng thương.
Có chim mồi LĐ nữa sao bác?

Tập Lái
5/1/15
39
46
18
36
Có chim mồi LĐ nữa sao bác?
Ở ngay Bảo Lộc đó bác. Xe ben chở đá dăm, mình và nguyên đoàn xe chạy sau nó. 1 lát sau có chiếc cảnh sát vượt phải lên trước xe mình và xếp sau xe ben, tự dưng xe ben đánh lái vào trong cho xe cảnh sát vọt lên, mình định vượt theo thì xe ben đánh lái trở lại liền không cho vượt. Chạy tiếp 1 chút thì lòi ra 1 chốt với nhiều xe bị bắt, đi qua chốt là xe ben rẽ trái tách đường luôn.

Hạng D
7/3/11
1.608
4.356
113
Sài Gòn
em đi chơi xe bao giờ cũng mang theo laptop, có sự cố là em thấy thẻ của cam hành trình ra, bỏ vào laptop xem ngay tại chỗ luôn. Cam của em có tọa độ, có hiển thị km/h nên em rất tự tin.
Camera gì vậy H, cho tui xin tui lắp với

Hạng C
4/6/13
682
1.028
93
Em dùng HP f310, hơn 4 năm vẫn chạy ổn - bác mang theo 1 cái card reader và laptop mỗi lần đi xe, có việc là mở ra xem ngay luôn.
E xài YI cam, ko cần laptop nữa chỉ cần bật wifi điện thoại là có thể down clip được, mà cam này lại ko có GPS.

Hạng D
18/9/15
2.405
2.774
113
Bắn láo gần như chắc chắn ko dám lập biên bản nha pác. Còn việc xxx ko cho xem hình ảnh trên máy bắn là hoàn toàn hợp lý. Kể cả ko cho xem trên ipad vẫn có thể lập biên bản được nếu bắn đúng.
Hehe , bắn mà :

- hình ảnh không có tọa độ, không thể hiện các thông số gps, thì gọi là bắn láo. Vì thằng trẻ con cũng chụp được cái xe và biển số bằng ba cái fone tầu. Nhưng để biết tốc độ của cái xe đó đang là bao nhiêu thì chỉ có photoshop chớ fone nào tracking được tốc độ !!!

- việc không cho xem hình ảnh trên máy bắn mà là hợp lý vậy xin hỏi là ..hợp lý điểm nào ?

- như a nói ...kể cả khg cho xem trên ipad vẫn có thể lập bb, nếu bắn đúng ???? Vậy theo anh thế nào là đúng. Kkkkk.....biên bản là hình thức ghi nhận lại các hành động vi phạm pháp luật của người tham gia giao thông ..bằng giấy tờ, có bằng chứng của cơ quan chức năng. Bây giờ bằng chứng anh khg có. Vì anh bắn 1 nơi, anh phạt 1 nơi. Cái anh lập bb là tề thiên đại thánh hay sao mà biết anh cầm súng bắn " đúng " cách đó hàng vài cây số ???