Hạng B2
3/8/12
295
252
63
[QUOTE="Mustafa,

Nó tính cả giờ nữa mà bác, hì hì . Dù xe vẫn bon bon trên đường thì giờ vẫn cứ nhảy, huống chi là bác còn dừng nữa mà.[/QUOTE]

Đúng rồi bác à. Em ở New york mấy hôm mà thấy bắt taxi đôi lúc rất khó và lâu ( nhất là lúc giờ đi làm và tan sở) có khi gầnầ 1 h cũng chưa bắt đc.
Vụ hôm nay gọi hoài mà không có taxi nào. Em mua 1 đống đồ mà chưa có chỗ chứa , trời đang mưa gió mà nghĩ về ks rồi lại lóp ngóp chạy ra mua vali thì ớn quá. Tiện cô tài Uber tốt bụng và vui tính nên nói ghé Kmart mua luôn. Khi đổi đích đến là bị charge thêm 10 đồng, chưa kể thời gian chờ cũng bị tính tiền.
Dạo này New york cũng kẹt xe kinh khủng không thua kém HN và SG. Hôm qua em bị kẹt ở đường dẫn vào Lincon tunnel cả tiếng đồng hồ. Do đó phí Uber cũng không rẻ hơn nhiều taxi như bác chủ thread đã chạy trên xa lộ không bị tắc đường ( 130km chỉ mất hơn 1 h).
Em chạy 11 mile ( ~17km) mà cũng mất hơn 1 h.
Được cái Uber gọi là đến và họ thường nhiệtệ tình hơn taxi, chưa kể xe cũng hịn hơn !

• Like
Reactions: nta139 and Mustafa
Hạng D
10/12/13
2.505
6.119
113
[QUOTE="Mustafa,

Nó tính cả giờ nữa mà bác, hì hì . Dù xe vẫn bon bon trên đường thì giờ vẫn cứ nhảy, huống chi là bác còn dừng nữa mà.

Đúng rồi bác à. Em ở New york mấy hôm mà thấy bắt taxi đôi lúc rất khó và lâu ( nhất là lúc giờ đi làm và tan sở) có khi gầnầ 1 h cũng chưa bắt đc.
Vụ hôm nay gọi hoài mà không có taxi nào. Em mua 1 đống đồ mà chưa có chỗ chứa , trời đang mưa gió mà nghĩ về ks rồi lại lóp ngóp chạy ra mua vali thì ớn quá. Tiện cô tài Uber tốt bụng và vui tính nên nói ghé Kmart mua luôn. Khi đổi đích đến là bị charge thêm 10 đồng, chưa kể thời gian chờ cũng bị tính tiền.
Dạo này New york cũng kẹt xe kinh khủng không thua kém HN và SG. Hôm qua em bị kẹt ở đường dẫn vào Lincon tunnel cả tiếng đồng hồ. Do đó phí Uber cũng không rẻ hơn nhiều taxi như bác chủ thread đã chạy trên xa lộ không bị tắc đường ( 130km chỉ mất hơn 1 h).
Được cái Uber gọi là đến và họ thường nhiệtệ tình hơn taxi, chưa kể xe cũng hịn hơn ![/QUOTE]
NY mà trời mưa call taxi vàng va61t vả chả thua gì VN bác ạ. Em khổ sở 1 lần rồi nên hiểu. huhu

• Like
Reactions: long265
Hạng B2
17/9/12
226
786
93
Sặc. Nay rảnh em mới coi lại chuyến đi Uber bão táp này. Ai hỉu em xin chớt liền
Hài hước hành trình thử đi Uber ở Mỹ

Hạng F
4/4/15
8.482
10.058
113
sài gòn
Được cái Uber gọi là đến và họ thường nhiệtệ tình hơn taxi, chưa kể xe cũng hịn hơn !
Giống xứ vịt hả?