Hạng F
2/12/06
5.629
802
113
Em vừa phát hiện 2 điều khá lý thú về Captiva:
1-Khi đi trời mưa, nếu bật gạt nước phía trước, thì lâu lâu thấy gạt nước phía sau cũng gạt.
2- Ban ngày, nếu quên tắt đèn demi, thì khòang 10-15 phút sau đèn tự động tắt. Còn buổi tối nếu bật thì nó cứ sáng tới khi mình tắt mới thôi.
Có bác nào đế ý thấy như vậy chưa? Hay là Captiva có cảm ứng?

Tập Lái
18/6/07
17
0
0
RE: Hai phát hiện lý thú về Captiva

Chắc bị mát dây, xe em chưa bị

Hạng D
14/3/07
1.512
23
38
101

cái gạt nước thứ 2, nó sẽ tự động gạt. hiện tượng này tốt bình thường, không có gì mát dzây cả bác ợ.
còn đèn demi va den trong xe, nó sẽ tự tắt, nếu trời tối, khi bấm unlock, đèn taplô, và 2 đèn trần fía sau tự sáng. với đk công tắt khóa đèn ko nhấn
trong xe cap, đầy sensor đấy bác

Last edited by a moderator:
Hạng B2
2/1/07
134
0
0

Cái số 1 em thấy rùi còn cái số 2 em chưa thấy nhưng sẽ thử nếu gắn en zồ ai giống bác vì ban ngày em kô có bật đèn đờ mi lỡ quên hết bình là chít:D

Hạng B2
1/3/07
415
3
18

Trích đoạn: sonnguyen

Em vừa phát hiện 2 điều khá lý thú về Captiva:
1-Khi đi trời mưa, nếu bật gạt nước phía trước, thì lâu lâu thấy gạt nước phía sau cũng gạt.
2- Ban ngày, nếu quên tắt đèn demi, thì khòang 10-15 phút sau đèn tự động tắt. Còn buổi tối nếu bật thì nó cứ sáng tới khi mình tắt mới thôi.
Có bác nào đế ý thấy như vậy chưa? Hay là Captiva có cảm ứng?

Mấy tiểu tiết này thực sự em không để ý.

Last edited by a moderator:
Hạng B2
24/2/07
451
3
0

Với mục 1 em nhớ là nó tự động gạt ngay khi lùi xe. bác sonnguyen thấy tự động gạt phía sau "lâu lâu" là khoảng bao nhiêu phút từ lúc bật gạt trước?
còn mục 2 thì chưa thử, vậy hôm đi PT thấy "mắt thần" xe bác sáng hoài thì đó có phải là demi không? nếu vậy hôm đó bác phải bật lại liên tục à?
Nhân tiện các bác cho hỏi gạt nước sau có phun nước rửa kính không nhỉ?
Thanks!

Hạng B2
1/3/07
415
3
18

Có đàng hòang, bác cứ ấn cái đầu cần gạt vào trong hơi lâu một tý, nước sẽ "phọt" ra ở đằng sau.

Hạng F
2/12/06
5.629
802
113

Trích đoạn: win100
còn mục 2 thì chưa thử, vậy hôm đi PT thấy "mắt thần" xe bác sáng hoài thì đó có phải là demi không? nếu vậy hôm đó bác phải bật lại liên tục à?
Lắp Angel eye chung nguồn đèn Demi, ban ngày em bật nhìn cho nó lạ..hihi.., nhiều bữa quên tắt thì khòang 15p sau là nó tự động tắt đó bác. Cái này hay, tiết kiệm điện. Còn ban đêm thì nó sẽ hiểu là mình cần xài đèn khi dừng xe nên nó không tắt.

O.S.P.D
11/2/04
696
2
18
Vietnam

Thật sự nếu trong xe có cảm biến nhận biết sáng tối thì hãng xe không dại gì đưa chế độ tự động bật đèn khi trời tối ( hay vô hầm) đây là tính năng nổi bật của xe hạng trung trở lên :D:D:D
Một chiếc xe để an toàn cho bình điện thì khi chìa khóa được quay về vị trí rút chìa là tất cả hệ thống điện phải được tắt hoặc phải có tiếng kêu cảnh báo ( nếu chưa tắt ) trừ những đèn mở cửa, mở cốp thôi.:)

Hạng D
27/2/06
4.993
4.410
143
47
Puma Far East
www.puma.com

Trích đoạn: nvsag

Có đàng hòang, bác cứ ấn cái đầu cần gạt vào trong hơi lâu một tý, nước sẽ "phọt" ra ở đằng sau.
Dĩ nhiên khi ấn thì nó sẽ phọt nước ra.
Bác Sonnguyen giải thích rõ hơn là em nó tự động gạt thì có tự động phọt nước luôn không? Nếu tự động gạt mà không tự động phọt nước thì dek cần, xước kính hết