Hạng B2
22/9/05
138
0
16
Kính chào các bác !

Có sự giúp đỡ của các bác trên forum nên em "cưới vợ hai" là em Accord tuổi cao (đời 94 ạ) . Em xin hỏi các bác về cách trị bệnh của nó với ạ.
Em không biết làm sao mà khi em đi chậm thì nó cứ nấc nấc lên . Tiếp ga vào thì lúc đầu nó vẫn bị nhưng lên tốc độ khoảng 30 kílômẹt thì hết . Em muốn trước khi ra thợ thì hỏi các bác xem nên làm thế nào với nó hoặc yêu cầu thợ làm cái gì . Vì em xem trên diễn đàn thấy nhiều bác bị thợ nó "cứa" mà chẳng hết bệnh .

Hạng B2
6/4/04
419
27
18
Cao Lãnh
RE: Mời các bác "tát" cho "vợ hai" em phát !

Cái này thì tại vì em nó già rồi, nên bác không thể 'ép' em nó được (kể cả 'tát' cũng không xong). Những lúc đó thì phải về số thui.

O.S.P.D
31/12/03
936
23
28
56
HCMC

xe bác máy 2.2 mạnh thì nó nấc nấc còn máy nhỏ yếu thì nó tắt máy luôn rồi, bác cứ đi 1 thời gian rồi quen với em nó ngay đó mà. bác cứ đi một thời gian rồi nhận định bệnh của em nó chứ đừng mang ra gara sớm làm gì.

Hạng F
14/9/04
9.900
27.288
113
Q3

Bác không về số thì cả Land cũng nấc !!!

O.S.P.D
27/9/05
1.703
311
83
63
www.vnexpress.net

"Vợ hai"bác mà biết bác sui các bác "Tát"nó thế này,nó "Tát"bác chít!:D

Hạng B2
20/1/07
176
0
16
50
HCM

@Bolsai Bác sửa lại tiêu đề đi, tôi đọc thấy nó thế nào ấy, không được xuôi!
Chúc bác sửa hết bệnh cho xe. ;)

Hạng B2
22/9/05
138
0
16
RE: Mời các bác "cắt" cho "vợ hai" của em thang thuốc !

Hehehe bác mxminh đúng đấy ! Tiêu đề hơi "vũ phu" bác nhẩy . Vì em nóng tính quá . Em sẽ sửa bác nhé . Mà sửa thế nào hả bác , bác bẩu em luôn nhé ! Thx bác .

Last edited by a moderator:
Hạng B2
22/9/05
138
0
16

vâng co lẽ bác baosinh đúng đấy ! Em sẽ đi thêm thời gian nữa thủ xem .
Bác corolla95 ơi , em thử đi xe khác nhỏ hơn mà cũng đi số và tốc độ như thế nhưng chung chẳng bị gì cả ! Xe cũ nên chấp nhận vậy . Em biết vậy nhưng muốn hạn chế tối đa thôi . Bác nào có kinh nghiệm cho em với xin với .

Hạng B2
30/6/05
177
4.909
93
hcm

xe nhỏ thì xác nhỏ bác ạ độ nặng xã xe kháq nhau, em của bác fải số auto chứ ?còn kg thì về số hợp lý đi

Tập Lái
3/11/05
6
0
0

Em nghĩ thế này, nếu đi Manual ở HN thì tay phải hoạt động cứ gọi là liên tục, có vậy có lẽ sẽ bớt nấc hơn.Còn ở đây chắc ko phải để bàn auto-------> chẳng có gì để nói. Em thích đi manual, thanh niên mừ. :D:D:D