Hạng D
14/3/07
1.512
23
38
101
RE: Hai phát hiện lý thú về Captiva

Trích đoạn: Dawnglow

Em hỏi thật để biết thêm, bác thuan lại tưởng em châm chọc à. Các bác đang nghiêm túc mà.

hìhì em cũng đang trả lời nghiêm túc ấy, thôi diễn giải vầy nhé
trong xe, nếu công tắt khóa đèn mà không nhấn. (gần gương chiếu hậu) thì khi trời tối , bác mở khóa cửa xe, đèn nó sẽ tự sáng lên. ban ngày không có vụ đó. vậy bác hiểu chưa [8D]

Hạng B2
5/4/07
150
0
16
www.yahoo.com.vn

CAP có cảm biến ánh sáng trong xe, ví dụ trời tối bác mở xe bằng điều khiển xa thì đèn trong xe sáng, ban ngày thì không, vì thế đèn demi của bác mới như vậy. cảm biên này tròn như viên bi nằm ngay vị trí loa center dưới kính lái. Tuy nhiên CAP không có chức năng tự bật đèn pha như MANUG.

Hạng D
7/2/07
1.312
0
0

Trích đoạn: Denpha

CAP có cảm biến ánh sáng trong xe, ví dụ trời tối bác mở xe bằng điều khiển xa thì đèn trong xe sáng, ban ngày thì không, vì thế đèn demi của bác mới như vậy. cảm biên này tròn như viên bi nằm ngay vị trí loa center dưới kính lái. Tuy nhiên CAP không có chức năng tự bật đèn pha như MANUG.
Cái lổ lổ phía trên cái táp lô là loa center hả bác. Thế mà thằng Củ Sâm dám nói em là máy lọc không khí.
Cám ơn bác nghen.
Thế thì âm thanh xe Cap là đỉnh rồi các bác nhỉ.
Cái này là thêm một phát hiện lý thú về xe Cap.........:D

Last edited by a moderator:
Hạng D
14/3/07
1.512
23
38
101

loa center đâu có đâu bác ?

Hạng B2
12/4/07
166
0
0

loa center nằm trên mặt táp lô, gần chỗ viên bi sát kính lái đó

Hạng D
14/3/07
1.512
23
38
101

đâu có nghe áp fê gì với cái loa đó đâu bác ? em dân nghe nhạc đây ne, từ cải lương cho tới nhạc Dance của dân cắn luôn. để lên cap nghe cũng có trép có bát vậy thôi à

Hạng D
7/2/07
1.312
0
0

Vậy các bác M.I.C cho pà con biết cái chổ có lổ như cái loa trên tap lô để làm gì ?
Đục lổ nuôi dế hả ?

Hạng D
30/1/07
3.022
54
113
47
Xà Ghềnh, Mobil: 0903187496

Trích đoạn: vdtducthuan

hìhì em cũng đang trả lời nghiêm túc ấy, thôi diễn giải vầy nhé
trong xe, nếu công tắt khóa đèn mà không nhấn. (gần gương chiếu hậu) thì khi trời tối , bác mở khóa cửa xe, đèn nó sẽ tự sáng lên. ban ngày không có vụ đó. vậy bác hiểu chưa [8D]

Em hiểu rồi bác ạ. Mà cũng phải suy nghĩ nhiều lắm mới hiểu được.
Với những tay chưa có CAP như em, bác nên viết thế này thì họ hiểu liền, các bác xem em viết đúng không nhé:
- Khi trời sáng, nếu quên tắt đèn demi và đèn trong xe thì những đèn này sẽ tự tắt sau 15 phút.
- Khi trời tối, nếu không nhấn công tắc khóa đèn (ở gần gương chiếu hậu) thì khi mình bấm unlock (để mở khóa cửa) đèn taplo và 2 đèn trần phía sau sẽ tự sáng.

Trúng phóc ý bác chưa?

Hạng D
10/6/05
1.147
6
38
59
GMFC

chiều nay mời bác qua PMH kiểm tra cùng anh em hội Cap cho vui nhé. Hẹn gặp lại bác

Hạng B2
24/2/07
451
3
0

@sonnguyen: đúng là gạt nước còn 1 level nhanh hơn nữa, rất ok. À, để tránh bị CA gỡ bảng số xe như hôm trước, chiều nay em qua Âu Mỹ kiếm được 2 con ốc lục giác chìm (muốn kiếm thêm cho bác nhưng chỉ còn 2 con), nếu bác cần có thể qua khu Tân Thành (đường tạ Uyên Q5) tìm mua ốc Inox cùng loại. Hình như nó còn 1 loại khác, rãnh hình bông hoa 6 cánh, rất hiếm, đảm bảo khỏi ai mở:D.
@nvsag: em đã thử phun nước kính sau, thanks bác.