Hạng D
21/5/14
2.456
29.787
113
33
Khử ion diệt được virus hả, phát kiến này có thể ghi vào y văn thế giới để kiếm giải Nobel Y Học !? :D :D

View attachment 2434939
Sorry anh em quên ghi nguồn
Jin-Soo Park, Bong-Jo Sung, [...], and Choon-Soo Jeong. 2016.

The bactericidal effect of an ionizer under low concentration of ozone​

Hạng D
14/8/11
4.167
88.025
113
Trước đây tôi dùng Elantra 2.0 2017 có tính năng Clean air này, công nhận là khử mùi tốt, không khí trong xe cũng rất thoải mái. Còn xe a không có thì đem ra đại lý nhờ kiểm tra lại ntn. Hiện giờ tôi đang đi forester không có cục này, nên phải mua thêm 1 cục phát ion độ tẩu gắn trên xe.
Gắn có tác dụng không anh ??? Có thì tác dụng gì ,?? Và chi phí bao nhiêu ??
Xin cảm ơn anh !!
( mình cũng đang chạy Subaru Forester )

• Like
Reactions: Forester
Hạng F
16/7/15
6.297
25.185
113
Bác làm việc với hãng chưa? Họ phản hồi là Có hay Không?
Hay bản lắp ráp được lắp tại vị trí khác so với bác google
Nếu đúng như bác chủ nói là quảng cáo có nhưng ko có thì TC làm ăn ko được (nhưng cái này chưa kết luận được à nha)
Còn kiện thì khó lắm
Quảng cáo mạng ko thể làm dẫn chứng pháp lý được, phải có hợp đồng, hoặc ít ra là catalogue chính hãng. Như cái catalogue bác gửi thì lại ko hề có nói đến ion. Ngoài ra nó còn dẫn to đùng là thông số có thể thay đổi ko cần báo trước.
View attachment 2434948
để e phóng to cái chữ ra...
thua ngay từ đầu rồi nhe... khỏi cần kiện mất thời gian...

Hạng D
21/5/14
2.456
29.787
113
33
Gắn có tác dụng không anh ??? Có thì tác dụng gì ,?? Và chi phí bao nhiêu ??
Xin cảm ơn anh !!
( mình cũng đang chạy Subaru Forester )
Anh đọc cái bài báo khoa học em gửi nè, nó ko phải khử mùi, mà nó tiêu diệt vi khuẩn, không khí sẽ có mùi khét khét nhưng không còn mùi hôi hay ẩm mốc do vi khuẩn gây ra, em hay dùng cái hộc sấy giầy không mùi á. https://www.ncbi.nlm.nih.gov/pmc/articles/PMC4967512/
The effect of ions on bacterial killing was compared with that of the ozone produced using an ion trap to remove the ions. The ionizer had the ability to kill the bacteria, and ion capture dramatically reduced its bactericidal effect, indicating that the ozone generated had little or no bactericidal effect under these conditions, and the ions produced were responsible for almost all the bacterial killing.

Mun confirmed
Hạng D
1/4/10
2.182
15.306
113
bởi vậy, huyndai lừa người tiêu dùng bao lâu nay, lừa đảo là tội ác....hai za
may mà nhờ có thần đồng tín trục phát hiện, ko thì dân Việt còn tiếp tục ăn cú lừa với bao sp của huyndai :)