Hạng D
10/6/16
2.515
1.878
113
Đây là điều đã đc dự báo từ trước nên ko có gì bất ngờ. Chỉ có 1 điều buồn là các hãng xe nhập buộc phải cắt bớt options để giá xe ở mức ko quá đắt nhưng vẫn đảm bảo đc lợi nhuận. Xe nhập tiền tỷ mà đến cái Cruise Control cũng bị cắt mất thì ai mà đành lòng xuống tiền mua xe cơ chứ @_@

• Like
Reactions: nta139
Hạng D
24/8/14
4.219
10.344
113
Hình như trong OS có 1 đứa tên lelelala tối ngày cứ cmt rằng "2018 giá xe sẽ rẻ" có ai giúp mình tag (tát) nó vào đây cho nó mở to con mắt ra mà nhìn đc k :D
Nhìn nó cmt mà ứa gan làm như dân chúng ai cũng Nu như nó :D

• Like
Hạng B2
11/4/17
105
99
28
33
Haizz! Nếu đi đc dễ dàng thì cái cột đèn ko chân nó cũng muốn đi nữa là.
Vui nhứt mí a đợi 2018 đằng đẵng từ năm 2008; mong 2018 xe rẻ, à nó cũng sẽ rẻ vì xe nc mình nhập trong ĐNA mà. Nhưng đây là phát súng "đầu tiên" kủ niệm 1/2 năm nữa là có biểu thuế và phí mới .... dẫn đến xe có rẻ mấy thì rẻ đến lúc lăn bánh cũng tầm tầm như bgio hoy.
Cuối cùng thì vô mấy cái hiệp định thương mại chẳng thấy có lợi gì, giá cả cái gì cũng cao chứ có xuống đâu

Hạng B2
11/4/17
105
99
28
33
Không thích ở thiên đường thì đi qua giẩy chết mà sống nhá! Mà khi nào đi được thì để lại bí kíp cho người ở lại học hỏi nha, thanks trước!
Đi dc thì tôi đã đi

Hạng B2
11/5/16
391
313
63
34
Đó đó, nhiều khi các bác chờ 1 điều gì đó giảm thuế, giảm giá vào năm 2018 thì giờ đã ngộ ra rồi. Nợ công ngập đầu nên tăng cường thu thuế thui, cả con gà các bác ăn hàng ngày cõng trên lưng 20-25 loại thuế phí nữa mà. :mad::mad::mad:

• Like
Hạng D
19/11/10
1.807
97
48
0933 805 284
Em đồng ý với bác là cái nào cao hơn thì tính. Ví dụ giá bán xe cao hơn giá tính thuế thì tính trên giá bán! Không thể tính thuế trên giá niêm yết được! Có chăng là sự mập mờ của đại lý! Lúc làm giấy tờ nhận xe đại lý không đưa được bản photo biên lại nộp thuế! Làm rùm beng lên thì nó đưa cho coi cái hình biên lai! Giò thấy thông tư tính thuế xe thì thấy giá tính thuế còn thấp hơn giá bán!
bác nào sắp mua xe lưu ý vụ này không thị bị đại lý thịt tiền thuế!
Em nghĩ Bác cứ lấy biên lai thuế, giấy trắng mực đen hoặc cầm cục tiền đi đóng trước bạ là ok

Tập Lái
28/12/14
48
39
18
Mấy con xe nhỏ cũng tăng hết kìa mấy bác. Qua mới nộp trước bạ cho con Mitsubishi Attrage tăng so với trước 2 triệu

Em đồng ý với bác là cái nào cao hơn thì tính. Ví dụ giá bán xe cao hơn giá tính thuế thì tính trên giá bán! Không thể tính thuế trên giá niêm yết được! Có chăng là sự mập mờ của đại lý! Lúc làm giấy tờ nhận xe đại lý không đưa được bản photo biên lại nộp thuế! Làm rùm beng lên thì nó đưa cho coi cái hình biên lai! Giò thấy thông tư tính thuế xe thì thấy giá tính thuế còn thấp hơn giá bán!
bác nào sắp mua xe lưu ý vụ này không thị bị đại lý thịt tiền thuế!
ít có hãng xe hay đại lý nào lại ko đưa cho anh các giấy tờ thuế trước bạ ( giũ cũng chẳng làm méo gì )khi hợp đồng ghi rõ đăng ký xe theo chứng từ thực tế , chừng nào thu trọn gói thì có thể như a nói.