Hạng F
1/11/08
9.330
73
48
Tp.Hồ chí Minh
Em thấy chẳng có gì phải tường thuật cả...biết thế ở nhà cho sướng!:mad:. May mà xuống Phan Rang có mấy cái đồi cát bé tí, gỡ gạc được chút ít

Đường offroad gì mà cứ như đi dã ngoại í....tắt máy thả trôi từ Đà Lạt xuống tới Phan Rang...chán! Lại mưa rã rích nữa...đồng hồ Fuel Economy của lão Kvl báo 3,5L/100km
Biết trước mang theo con Carens ghẻ đi chinh phục lại hay...:D
Trước chuyến đi, nghe ao hồ đồn kinh lắm + lão F1 chém gió đường này phải xe khủng đi mới được...nào là có đến 3-4 con dốc xuống hơn 45 độ, phải chặt cây neo xe lại không thì sẽ bị trôi luôn xuống vực...xe 2 cầu mà ko trang bị tận răng thì cũng vứt...Đất thì sạt lở ngay mép vực sâu, rắn rít, côn trùng... Ôi thôi, nghe đã xanh mặt, muốn ở nhà rồi

Hạng F
7/8/06
8.676
1.513
113
Chuyến này cũng nhiều hình ảnh đẹp, chỉ tiếc cung đường quá ngắn và đơn giản nên ít kịch tính và hình ảnh cũng ít vì chỉ gói gọn trong 4 giờ đồng hồ di chuyển.
May mắn là lúc bọn em đi cũng có mưa trước đó liên tục nhiều ngày và lúc đó cũng mưa nên đường có trơn trượt nên vui ...
Hình ảnh đẹp và kịch tính chắc là đoạn offroad đồi cát của đoàn và xe 2x4
P/S: Anh em sẽ đợi vào giữa mùa mưa, đường khó hơn sẽ tổ chức đi lại cung đường này theo hướng ngược lại Phan Rang - Đà Lạt. Hy vọng đủ khó để anh em có dịp tập luyện. Các bác nào máu có thể tham gia nhé.

Hạng F
7/8/06
8.676
1.513
113
chukimusa nói:
Phạt bác F1 đi, làm anh em ở nhà mòn mỏi trông chờ
Đợi tí bác rocket sẽ post vài tấm hình anh em offroad ở resort 5* nhé bác:D.
Đây là chuyến đầu tiên em đi một mình một ngựa kèm chã tập sự chân ngắn hơi bị lười mà chẳng thấy khó khăn:D

Anh Ba
15/7/09
6.623
726
113
50
HCMC
bannang.com
Đề nghị F1racer lần sau có tổ chức thì phải đi tiền trạm trước để AE không bị sao lãng khi bị chém gió . Thật tình khi chưa đi e đã chuẩn bị lương khô đồ dùng cá nhân đến 3 ngày (vì e nghe một số AE đi bằng gắn máy trước + lên Đà Lạt gặp một bác nổi tiếng về OR ở địa phương báo, các e đi cung này thì có nước làm miếu thờ ở trên cung đường này!!!!), đến khi đi thì có 4 tiếng ra tới Phan Rang . Phí quota quá .:D

Hạng F
7/8/06
8.676
1.513
113
bannang.com nói:
Đề nghị F1racer lần sau có tổ chức thì phải đi tiền trạm trước để AE không bị sao lãng khi bị chém gió . Thật tình khi chưa đi e đã chuẩn bị lương khô đồ dùng cá nhân đến 3 ngày (vì e nghe một số AE đi bằng gắn máy trước + lên Đà Lạt gặp một bác nổi tiếng về OR ở địa phương báo, các e đi cung này thì có nước làm miếu thờ ở trên cung đường này!!!!), đến khi đi thì có 4 tiếng ra tới Phan Rang . Phí quota quá .:D
Cái này thì bác nghe chứ em đâu có nghe bởi vì em bỏ đi chỗ khác cho bớt sợ .... he he:D:D vậy mà 9/10 ông sợ vãi đòi đào ngũ rồi. Cũng may em đưa ra luật đào ngũ bị phạt 5 chai nên mới ổn:)
Chuyến này xe Triton lên giá nhể, bác Ama Công chạy xe vỏ AT, số AT luôn mà vẫn ngon lành, kinh nghiệm offroad cũng nhiều. Bác duonglao hẹn bác Ama Công chuyến đi ngược lại giúp em nhé, dự kiến gần cuối tháng 7 là chiến đấu được.

Hạng D
15/5/09
2.269
114
0
48
"Nên ngủ ở Đà Lạt, chờ sáng trời nắng hãy đi, đi đêm nguy hiểm lắm , đến giờ vẫn run"
có hình nào các bác đưa lên hết giùm em, chỗ nào mà đèn Flash không chiếu tới thì đó là Vực sâu.

Hạng D
6/7/08
4.323
3.072
113
@F1: OK bác, để em báo anh Ama Công, đi ngươc lại thì mình đi ban ngày đi, đường này đẹp, lãng mạn, đi ban ngày em mới làm thơ đươc .......ban đêm buồn ngủ quá phải xuống kéo cáp mới đỡ ngáp, lấy gì có hứng nổi mà thơ với ca !!!!!

Thôi dù sao cung đường này trước giờ cũng chả mấy ai dám đi, ngay cả đám kiểm lâm cũng quả quyết là đoàn mình không đi nổi mà, ......coi như khó khăn lắm mới vượt qua đi các bác, chứ không mấy hội Ọp dốt khác kêu mình chảnh