Hạng F
1/11/08
9.330
73
48
Tp.Hồ chí Minh
Sắp đến giờ chiếu phim...:D
Sáng ngày 18/7, tiết trời se lạnh, mưa nhỏ...báo hiệu 1 chuyến đi "lành ít, dữ nhiều" cho đoàn:D
Đúng 5h30, tại Bún Bò Ngọc Dung tập trung khá đông đủ...Có 3 chiến binh của XV cũng có mặt nhưng đi cung khác - Nam Cát Tiên... Do lịch trình của anh em OS đã định nên không thể di chuyển cùng XV đành chia tay các bác XV tại đây...​
Vẫn như thường lệ, xe của bác Huy Dmax vẫn luôn chốt đoàn về mặt...thời gian:D
Ăn sáng xong là lao vào chém gió ngay:D

Last edited by a moderator:
Hạng D
6/7/08
4.323
3.072
113
Gatay nói:
Sáng thứ 7 nếu mấy Pac đi cung Đạ tẻn - Bảo lộc cùng tụi e thì các pac k phải hối tiếc rồi....Nước thôi rồi..
Có nghe anh Hoan nói là nước lớn ở đoạn di linh nên các bác phải quay về. Hên quá chứ anh em mình đi chung thì chúng em mất cơ hội chơi cung Trại Mát - Phan Rang rồi.
Đây là cung đương rất hay bác ạh, hầu hết các anh em offroad trước giờ đều sợ và không dám đi tuyến này (kể cả dân cào cào 2B), mấy anh em kiểm lâm khi chỉ đường cũng quả quyết là chúng em không đi đươc. Đến độ trước khi vào rừng, nguyên đoàn sợ quá tính bỏ cuộc gần hết !!!! Hên là nhờ có cái ông F1 liều bắt mọi người bịt hết tai lại ........rồi tuột xuống thôi. Mà cũng hên do đường khô, mặc dù hầu hết là các dốc sâu và dài nhưng là xôống dốc nên phi nhanh chứ nếu mưa dầm dề thì không biết tới bao giờ mới ra khỏi rừng đâu.
Em thấy cuối tháng 7 (mưa dầm dề) tính đi ngược lại từ Phan Rang - Trại Mát thì xác suất phải quay lại sẽ là trên 50%, các bác máu tham gia chung không???

Nói chung là cái sướng khi mày mò được cung đượng mới là đã nhất.

Hạng F
1/11/08
9.330
73
48
Tp.Hồ chí Minh
Đội hình di chuyển giờ chót gồm 6 xe:​
Vàng Anh, Bannang.com, Kvl, Daugia24h, Duonglao, Huy dmax​
Do chuyến này bận làm tài cho Kvl nên em ko có hình lúc di chuyển trên đường, trục trặc duy nhất của đoàn là Land cọc của bác Daugia24h bị bể bạc đạn bánh trước, vào Gara sửa gần 2h...Sau đó lại tiếp tục bị thủng kết nước...Đoàn để Land cọc lại sữa và quyết định di chuyển lên Đà Lạt ăn trưa...​
Chẳng bao lâu, tới Đà Lạt, trời vừa mưa xong, còn lát đát mưa nhẹ...​
Ăn trưa xong, đoàn vào rừng thông (Theo hướng Cù Đất - Trại Mát) nghĩ ngơi, chém gió chờ bác Daugia24h sửa xe cùng tham gia nhập đoàn​
Xe hậu cần Huy Dmax chốt đoàn, lúc này còn nguyên 2 cầu nhé
Lại mưa to....​
Rồi lại tạnh...​

Hạng D
15/5/09
2.269
114
0
48
Land cùi sinh ra là để đi offroad nhưng chủ cũ lại bắt đi đường nhựa nên nó mới ho hen như vậy, em sẽ chữa khỏi bệnh vặt để đua cùng các bác , đèn thì có 6 cái mà chỉ nhấp nháy có 2 thôi, visai cũng có 2 cái mà chưa có dịp thử , tời cơ tốc độ nhanh và đặc biệt là đường trường thì em nhường hết.
Hành trình chinh phục từ Phố Ngàn hoa tới Miền cát trắng

Hạng F
1/11/08
9.330
73
48
Tp.Hồ chí Minh
Thấy cái dốc nho nhỏ, đoàn quyết định dừng lại tập leo lên, leo xuống...gọi là khởi động trước khi chinh phục hành trình trượt dốc không có điểm dừng...:D
Tân binh Triton của bác Ama Công cũng khởi động làm nóng​
Lúc này, mưa đã tạnh hẳn, tiết trời quang đãng trở lại, không khí mát lạnh của Đà Lạt dần về chiều lại có ít sương nhẹ...Anh em vừa được nạp năng lượng nên có chút tinh thần lạc quan, vui vẻ chờ bác Daugia24h lên nhập đoàn.​
Lúc này là 3h00 chiều...​
Chẳng biết làm gì, đành show xe:D - Triton của Kvl​
Chiến binh song sinh - Bannang.com​

Hạng B2
17/6/11
121
0
0
em đoán chừng con Land cùi nhà bác này tất cả mọi bộ phận trên xe đều kêu chỉ trừ mỗi còi là không kêu.

Hạng D
15/5/09
2.269
114
0
48
người văn minh nói:
em đoán chừng con Land cùi nhà bác này tất cả mọi bộ phận trên xe đều kêu chỉ trừ mỗi còi là không kêu.
đúng rồi bác, em sẽ thêm còi , vì còi zin của nó đã mất.

Hạng F
1/11/08
9.330
73
48
Tp.Hồ chí Minh
Chuyến này đối với em là chuyến đi tử tế nhất...không phải nằm rừng, ăn rừng. Tối thì xuyên rừng ra Phan Rang ngủ Resort Long Thuận hẳn hoi nhé, ăn uống thì cứ nhà hàng sang trọng mà vào.
. Một phần lý do là vì ao hồ đồn rằng đi chuyến này có thể nằm rừng cả tuần không ra được nên anh em cứ mặc sức mà ăn uống cho thoả thích, ngủ nghĩ cho sướng cái thân nếu có nằm rừng thật cũng đỡ hối tiếc...:D:D:D
Nhìn Vàng Anh rất đỗi lạc quan, trang bị tận răng, võng 3 lớp chống thú dữ, côn trùng...Ghế vừa bọc lại da ý, máy lạnh công suất lớn, Vi sai, thay nguyên cầu sau, trang bị luôn 4 quả vỏ mới...Quá cool:D
Tân binh này lần đầu tham gia nên tìm chỗ nào an toàn chút mà đậu, chỗ có nhiều cây che chắn, tránh tuột dốc...:D:D
Vì sao 1 chiến bình lừng lẫy như Huy Dmax lại chấp nhận lép vế nắm ở đây? Mỗi cái dốc bé tí lên cũng không được...​
Chã của Vàng Anh
. Tranh thủ ngủ ngày để tối thức trả bài...:D
F1Racer: " Alo, Resort Long Thuận hả? Anh đặt 1 phòng Bungalow, Sea view, Double nhé - 2 người...mấy giờ à? 2h30 khuya nay anh tới...Khổ...giá cả không thành vấn đề, miễn sạch sẽ, thơm tho....Ừ...vậy nhé" :D:D

Last edited by a moderator:
Hạng F
1/11/08
9.330
73
48
Tp.Hồ chí Minh
Đúng 5h00 chiều, Land cọc của bác Daugia24h xuất hiện​
Bài vỡ lòng đầu tiên cho land là vượt qua con dốc bé tí này:D
Bô nớt thêm hình ảnh chã của VA​
Sau khi ngủ dậy mặt sáng bừng vì tự tin tối đủ sức làm chã cho F1Racer:D