Hạng B2
30/5/16
168
257
63
Bác có thể bật mí là bác lấy chiếc này lăn bánh bao nhiêu ko ạ...

nếu cùng giá với morning thì em này là tâm phục khẩu phục...

vì lúc em đi coi xe em fiesta titatium lăn bánh 620 lận...hic hic...
Giá đó đúng rồi bác, nhưng hiện tại giảm nhiều rồi.

Hạng B2
30/5/16
168
257
63
Hành trình mua xe của bác chủ gần giống với hồi năm 2014 em tìm mua xe cho bà cả. Chỉ khác là em mất 10 triệu đặt cọc xe Rio chạy lướt giá thơm. Cuối cùng mua Fiesta 5 doors 1.5. Xe form 2014 này chạy rất mượt nhé các bác.
Cưới đc vợ rõ khổ!!

Hạng B2
30/5/16
168
257
63
Xe này bác đưa em chạy một buổi là xe chuyển số ở vòng tua 2000rpm:)
Em cũng biết qui trình relearn hộp số mà, nhưng quan trọng sau đó chân to thì vẫn sang số trễ lại thôi. Quan trọng là do cách chạy, dìu dìu em nó là đc.

Hạng B2
30/5/16
168
257
63
Hehe em không phải sale bác ơi, em mê SU nên để avatar lấy động lực mà phấn đấu thôi. Focus em đã có dịp test thử bản Ecoboost Titanium của ông cùng công ty, khá là ấn tượng. Theo ý riêng của em có thể nói trong phân khúc C thì không con nào qua được nó (xét theo tiêu chí an toàn, cảm giác lái, mức tiêu hao, hiệu năng). Bên trời Âu thì Focus & Fiesta nó thần thánh chẳng kém gì Vios với Altis ở xứ Vịt mình. Mà sao Ford lại chuyển về dùng HS biến mô SelectShift trên Focus vậy bác ? Không lẽ vì cái vụ vòng tua cao trên Fiesta ? (xét về kỹ thuật thì HS ly hợp kép PowerShift nó ưu việt hơn hẳn biến mô)
Selectshift đc cái sang số êm hơn PS, hầu như không cảm nhận đc.

Chỉnh sửa cuối:
Hạng B1
8/4/15
51
24
8
TPHCM
Bác cho e hỏi là e nghe nhiều người nói là xe ford lắp ráp trong nước thì nhựa có mùi hôi khó chịu lắm, xe bác có ko?
e cũng đang tính là chọn Rio, nay thấy bài bác chắc tham khảo thêm :)

Hạng B2
30/5/16
168
257
63
Bác cho e hỏi là e nghe nhiều người nói là xe ford lắp ráp trong nước thì nhựa có mùi hôi khó chịu lắm, xe bác có ko?
e cũng đang tính là chọn Rio, nay thấy bài bác chắc tham khảo thêm :)
Trước đây có nghe các bác nói về mùi trong xe, nhưng có thông tin đời 2016Ford đã thay mã hàng, thay nhà cung cấp rồi, còn thật hư thế nào thì phải tháo ra xem mới xác nhận đc. Riêng cá nhân xe mình đi 1 tháng hoàn toàn hết mùi và đến giờ sau 2 tháng thì không có mùi gì.

• Like
Reactions: Rio patato
Tập Lái
6/12/05
24
2
3
Sao bác không mua HB, Ford fiesta đẹp nhất dòng hatchback, bác nhỉ. Em cũng mê lắm.

Hạng B2
21/2/16
356
346
83
Sài Gòn
www.thegioidanong.vn
Dòng B chỉ có 2 em fiesta và city có cân bằng điện tử, ff hơn city chỗ 7 túi so với 2 túi. City thì đc cái rộng hơn. Nhưng thấy ae phàn nàn dàn lạnh yếu. Đang lăn tăn 2 con này. Hết tháng 7 rồi. E đi tìm vợ 2 đây.

Hạng D
14/6/09
2.580
2.964
113
Sao bác không chọn con Fiesta Ecoboost 1.0 ?
Cái động cơ Ecoboost 1.0 này thần thánh lắm (giật bao giải động cơ của năm rồi). Ecoboost 1.0 vượt vù vù luôn.
Em thích cái Ecoboost trên Focus nhưng hồi em mua xe bản Focus facelift chưa ra nên đành lụm em ANF 2.0...