Hạng B2
7/1/21
199
527
93
39
Bác chủ cho hỏi chiếc XL7 phượt đường dài có ổn không? E hỏi vì ngại hệ thống treo nghe nói cứng, chạy đường mình đa phần xấu k êm ái, không biết có dằn xóc ê ẩm không.
Được thì bác chia sẻ cảm nhận hài lòng và không hài lòng với con xe sau 1 chặng đường dài nhe
Mình may mắn từ năm 2008-2017 làm công ty nhà nước, kiêm quản đội xe cty luôn.
Mình đã chạy thử qua ZACE, PAJERO (2000), Ỉn (đời 2008-2013-2015), Starex 2016, Audi Q7 (xe sếp), Audi A8L, Toy Siena 2012, 2018, sau này là Xpander, Madaz 3, Sedona (con này ngon mỗi tội gầm thấp và ngốn xăng quá (do chạy bản Xăng).
Sau khi có tiền mua, chạy nhìu con đồng giá, tới lúc chạy con XL7, vợ bảo con này trần cao nè anh, ko bị mắc ói (vợ say xe nặng) nên chốt ngay và luôn
Hài lòng:
- Giá rẻ, hàng nhập, mua Xpander thì mua con này dư ra gần 70trieu để đổ xăng đi sướng hơn.
Cảm nhận cá nhân, con này đi xa khá ổn, đầm chắc, phuộc cứng chạy TP mới mệt chứ chạy xa bao khỏe nha (mình toàn lấy nó chở phân bón đó haha) - xem hình nhé
Ăn xăng ít (tầm 1.200 đồng/1km) , rộng rãi làm giường nằm cũng dc.
Không hài lòng: phải chi cái gì cũng như vậy mà nó là 2 cầu kaka.
Mấy thứ như Crui, cam 360, cảm biến gì gì đó - tui chả cần, vì đã chạy tư thời cam hành trình, cam lùi còn chưa có, nhìn kiếng và cẩn thận quen rồi.
Hành trình Sài Gòn - Huế: Đi cung đường biển về QL14 Tết 2023, Đi lần đầu thì sẽ thế nào?

Hạng B2
7/1/21
199
527
93
39
Bạn bơm lốp xe theo hướng dẫn đi 5 người hay 7 người ấy. mình đi 5 người bơm 2.2 cũng không sóc lắm. XL7 nếu đi hiểu xe đi rất ổn: tiết kiệm, chi phí rẻ, tuy nhiên xe hơi ồn ở hốc bánh, nếu thay vỏ thì sẽ khắc phục được vấn đề ồn.
ồn thì đúng là nó có ồn, nhưng tui thấy nó cũng ngang ngửa CRV tiền tỷ về độ ồn, cần số CRV nghe gớm lắm (cộc cộc) còn XL7 nhẹ nhàng hơn, tuy nhiên với 600tr bỏ ra thì đáng từng xu đúng ko

• Like
Reactions: alituantb
Tập Lái
12/4/23
4
7
3
36
Mình may mắn từ năm 2008-2017 làm công ty nhà nước, kiêm quản đội xe cty luôn.
Mình đã chạy thử qua ZACE, PAJERO (2000), Ỉn (đời 2008-2013-2015), Starex 2016, Audi Q7 (xe sếp), Audi A8L, Toy Siena 2012, 2018, sau này là Xpander, Madaz 3, Sedona (con này ngon mỗi tội gầm thấp và ngốn xăng quá (do chạy bản Xăng).
Sau khi có tiền mua, chạy nhìu con đồng giá, tới lúc chạy con XL7, vợ bảo con này trần cao nè anh, ko bị mắc ói (vợ say xe nặng) nên chốt ngay và luôn
Hài lòng:
- Giá rẻ, hàng nhập, mua Xpander thì mua con này dư ra gần 70trieu để đổ xăng đi sướng hơn.
Cảm nhận cá nhân, con này đi xa khá ổn, đầm chắc, phuộc cứng chạy TP mới mệt chứ chạy xa bao khỏe nha (mình toàn lấy nó chở phân bón đó haha) - xem hình nhé
Ăn xăng ít (tầm 1.200 đồng/1km) , rộng rãi làm giường nằm cũng dc.
Không hài lòng: phải chi cái gì cũng như vậy mà nó là 2 cầu kaka.
Mấy thứ như Crui, cam 360, cảm biến gì gì đó - tui chả cần, vì đã chạy tư thời cam hành trình, cam lùi còn chưa có, nhìn kiếng và cẩn thận quen rồi.
View attachment 2938369
Cám ơn a, nghe câu trả lời mà thấy đc cả đam mê xe cộ của a chủ. A đc trải nghiệm nhiều xe cũng thích thật :D
Em 90% là đi phố, chở gia đình đi chơi xa thì chỉ khoảng 10%, mà chỉ tầm 100km đổ lại là hết. Hiện đang chạy Kia Rondo 2018 số sàn, xe ngon lành mỗi tội hơi hao xăng do máy 2.0 + hệ thống treo nó tune cứng lắc kiểu gì chạy đường vòng vèo nhiều lại khá mệt (1 phần do e dễ say xe, nhưng cũng cung đường đấy chạy chiếc Huyndai Elantra 2016 lại thấy khoẻ re).
Cũng nghía e XL7 này vì chạy phố nhiều chạy số tự động cho khoẻ, đúng như a nói XPander k hơn gì mà mắc hơn mấy chục triệu không đáng. Mà do hay đi phố nhiều, lại thường chở ít người nữa sợ chạy e này nó tưng tưng nhức đầu. Cứ băn khoăn hay gom thêm lúa kiếm CRV cũ cho nó chuẩn, dàn gầm CRV thì được khen nhìu nên chắc khỏi phải nghỉ :D

• Like
Reactions: dangvinh13
Hạng B2
7/1/21
199
527
93
39
Cám ơn a, nghe câu trả lời mà thấy đc cả đam mê xe cộ của a chủ. A đc trải nghiệm nhiều xe cũng thích thật Cứ băn khoăn hay gom thêm lúa kiếm CRV cũ cho nó chuẩn, dàn gầm CRV thì được khen nhìu nên chắc khỏi phải nghỉ :D
Theo mình như này: xe say có nhìu nguyên nhân, khoảng ko gian ko dễ thở, Rondo 7 chỗ nhưng lại nhỏ, trần thấp, giàn treo có vẻ ko ngon
Còn CRV, mình nghĩ CRV chỉ ngon đời hút khí tự nhiên ngày xưa thôi, dàn gầm ko bàn vì đồ Honda thì khỏi chê, nhưng chê mỗi cái tiếng e e của turbo bản sau này, lại hộp số CVT nữa chứ, mình thích số có cấp hơn, tiếng e e nghe rất mệt mỏi do turbo

Hạng B2
7/1/21
199
527
93
39
Cám ơn a, nghe câu trả lời mà thấy đc cả đam mê xe cộ của a chủ. A đc trải nghiệm nhiều xe cũng thích thật :D
Em 90% là đi phố, chở gia đình đi chơi xa thì chỉ khoảng 10%, mà chỉ tầm 100km đổ lại là hết. Hiện đang chạy Kia Rondo 2018 số sàn, xe ngon lành mỗi tội hơi hao xăng do máy 2.0 + hệ thống treo nó tune cứng lắc kiểu gì chạy đường vòng vèo nhiều lại khá mệt (1 phần do e dễ say xe, nhưng cũng cung đường đấy chạy chiếc Huyndai Elantra 2016 lại thấy khoẻ re).
Cũng nghía e XL7 này vì chạy phố nhiều chạy số tự động cho khoẻ, đúng như a nói XPander k hơn gì mà mắc hơn mấy chục triệu không đáng. Mà do hay đi phố nhiều, lại thường chở ít người nữa sợ chạy e này nó tưng tưng nhức đầu. Cứ băn khoăn hay gom thêm lúa kiếm CRV cũ cho nó chuẩn, dàn gầm CRV thì được khen nhìu nên chắc khỏi phải nghỉ :D
Nói chung, nên ra hãng lái thử là tốt nhất nhé bác, vì tùy theo ý và gu của mình nữa

• Like
Reactions: hoangdn
Hạng B2
8/4/19
426
366
66
Em mới tập viết, cũng ko biết nên viết gì, bác cần hỏi gì em biết em trả lời cho, năm sau em định đi tới TP mang tên mình, TP Vinh
ở TP Huế nên tham quan điểm nào bác, và về măng đen đi đèo violak có xấu không bác

• Like
Reactions: dangvinh13
Hạng B2
7/1/21
199
527
93
39
ở TP Huế nên tham quan điểm nào bác, và về măng đen đi đèo violak có xấu không bác
Đèo VIOLAK hơi bị đẹp bác nhé, đường ổn nha, Huế thì Phá Tam Giang, Chùa Thiên Mụ, các lăng tẩm, cung đình, năm nay mình sẽ đi ngang Huế theo cung núi Ql15 Trường Sơn, chắc là đẹp hơn nhìu

• Like
Reactions: duckhanh1985